Haɗawa tare da mu

Labarai

"Blair Witch" Haɗu da Tatsuniya na Chile a cikin "Wekufe: Asalin Mugunta"

Published

on

Mafi girma, mafi tsananin fina-finan tsoro sau da yawa suna da ainihin gaskiyar a gare su. Kwayar gaskiya a cikin almarar da ke ƙara ta'addanci. A ciki Wekufe: Asalin Mugunta, Javier Attridge ya gayyaci masu kallo su yi tafiya zuwa wani tsibiri mai natsuwa, keɓaɓɓen tsibiri mai suna Chiloe wanda ke ɗauke da sirrin duhu kuma idan zai yiwu, kasancewar ma duhu.

A Chiloe, kusa da bakin tekun Chile, kashi 70% na yawan laifukan da ake aikatawa sun ƙunshi laifukan jima'i. Fyade, cin zarafi, da cin zarafi sun yi yawa, kuma mutanen yankin sun dace su zargi wani mugun abu, kasancewar aljanu da aikata ko sa maza su aikata laifin. Amma wannan yana ɗaya daga cikin sirrin da za a gano akan Chiloe kuma Attridge ya tona zurfi don ba da labari wanda kawai zai iya fitowa daga wannan ɓangarorin duniya.

Yayin da aka bude fim din, Paula da Matias suna kan hanyarsu ta zuwa Chiloe domin Paula ta ba da rahoton labarai ga jami'arta game da kididdigar laifuka da alakarsu da almara na aljani mai rauni. Halitta ce mai sarƙaƙƙiya tare da daidaitaccen haɗin ƙarfi da rauni don sanya ta cikakkiyar yarinya ta ƙarshe. Matias, kyakkyawan saurayin Paula, yana son yin fina-finai kuma batun rahotonta ya haifar da tunaninsa na yin wani fim mai ban tsoro da aka samu bisa tatsuniyar gida. Tare, sun tashi yin hira da mutanen gari tare da tattara labarin mugayen da ke ɓoye a Chiloe.

Wekufe4

Attridge, wanda ya fara fitowa a matsayin marubuci kuma darekta Wekufe, yana ba masu kallo da yawa don tunani yayin da muke tafiya cikin ƙananan ƙauyen da kewayen dazuzzuka na Chiloe. Gabaɗaya ji na Wekufe yana tuno da farincikin zaman kallo Aikin Blair na Blair Wannan shi ne karon farko, kuma ba wai salon fim din da aka samo ba ne kawai. Dukansu fina-finan sun shafi almara na gida; dukkansu biyun suna da hazaka na ban mamaki wajen zaburar da tunanin mai kallo don cike gibin da ke tsakanin abin da ake gani da gaibi. Kuma da yawa kamar Blair WitchWekufe ya dogara da ƙarfin ƙarfin samarinsa, ƴan wasan tsakiya (sake amfani da nasu sunayen) don jan hankalin mai kallo.

Paula Figueroa, a cikin rawar Paula, abin al'ajabi ne don kallo yayin da take haɓakawa (da karkata) yayin da labarin ke ci gaba. Abin ban mamaki shi ne cewa ta kasance mai yarda kamar haziki, mai ba da rahoto kamar yadda ta kasance a lokutan rauni da tsoro. Figueroa tana da babban baka a cikin labarin kuma tana rungumar kowane lokaci da gaskiya a cikin hotonta. Hakanan, Matias Aldea ya kawo zurfin rawar da za a iya jefar da shi a sauƙaƙe a matsayin macho, saurayi mai taurin kai. Matias cikakken mutum ne a hannun mai wasan kwaikwayo. Batunsa yayin da yake ƙaura daga mai shirya fina-finai da ba za a iya mantawa da shi ba zuwa jarumin da ba shi da daɗi yana da ban sha'awa sosai, ko da lokacin da ya yi kuskuren da ba makawa.

Amma watakila mafi rashin ƙarfi da ban tsoro halin duka shine Chiloe kanta. Na ikirari, na san kadan game da Chile da yankinta kafin fara fim ɗin, amma yayin da yake bayyana, na ji daɗin yadda fim ɗin zai iya ba da murya mai kyau ga mutanen da suka ci gaba kuma suka tsira da kyau hanyar da suka san. Jajircewarsu ta fuskar mulkin mallaka na Turai da kuma yadda suka haɗa kai da tsayawa tsayin daka a kan waɗannan tasirin daidai gwargwado.

Wekufe5

A wani lokaci, Matias da Paula sun sadu da wani farfesa na gida kuma yayin da mutumin ya yi magana game da imani da waɗannan ruhohin ruhohi da suke bincike, ya ba da wata magana da ta taƙaita mutanen Chiloe. "Ban yi imani da brujos ba, amma sun wanzu." Wannan ra'ayin yana wasa akai-akai a cikin fim ɗin. Ba lallai ba ne mutanen yankin su yi imani da tasirin wadannan mugayen ruhohi, amma ba za su musanta cewa wani abu ne ya sa mutanen suka aikata munanan ayyukansu ba.

A ƙarshe, mu masu kallo an bar mu da tambayoyi iri ɗaya da ji kamar yadda ake mirgine kiredit.

Attridge da ma'aikatansa sun gabatar da ra'ayoyi da yawa a cikin fim ɗin don masu sauraro su yi tunani, kuma ina mamakin ko hakan ba zai zama kawai kuskuren da ya yi ba wajen ƙirƙirar fim ɗinsa. Abubuwan suna wasa tare da juna sosai, amma akwai lokacin da na kasa daure sai dai in ji cewa idan ni ɗan ƙasar Chile ne, yana iya ƙara ma'ana a gare ni. Tsakanin duhu, ruhohi marasa jin daɗi, brujos (kalmar Mutanen Espanya don sihiri), da kuma tambayoyin tasirin Turai akan Chile, yana da yawa don ɗaukar wani a waje da yankin. Duk da haka, wannan bai yi wani abu da ya lalata fim ɗin gaba ɗaya ba ko kuma ya hana ni jin daɗinsa. Idan wani abu, ya sa ni sha'awar yankin da imaninsa.

Wekufe: Asalin Mugunta za a fara hasashe a bukukuwan fina-finai a duniya. Fim ne mai cike da nishadi da ban tsoro tare da lokacin ta'addanci na gaske, kuma da zuciya ɗaya ina ba da shawararsa ga masu sha'awar kallon fim ɗin da aka samo.

Za ku iya bi Wekufe on Facebook don sanarwar lokacin da za a yi bukukuwa a yankinku, da kuma lokacin da za a samu ta wasu nau'ikan don kallon gida! Hakanan zaka iya danna nan don kallon tirelar fim ɗin da kuma hango cikin hotuna masu ban sha'awa da Javier Attridge ya tanadar muku.

Saurari 'Ido Kan Podcast'

Saurari 'Ido Kan Podcast'

Danna don yin sharhi

Dole ne ku shiga ciki don sanya ra'ayi Shiga

Leave a Reply

Movies

Kalli Farko: Kan Saitin 'Barka da zuwa Derry' & Hira da Andy Muschietti

Published

on

Tashi daga magudanar ruwa, ja mai yin wasan kwaikwayo da mai son fim mai ban tsoro Real Elvirus ta dauki magoya bayanta a bayan fage MAX jerin Barka da zuwa Derry a cikin keɓaɓɓen yawon shakatawa mai zafi. An shirya fitar da nunin wani lokaci a cikin 2025, amma ba a saita tabbataccen kwanan wata ba.

Ana yin fim a Kanada a cikin Fatan Fata, tsayawa ga almara na New England garin Derry dake cikin Stephen King duniya. Wurin barci ya zama gari tun shekarun 1960.

Barka da zuwa Derry shine jerin prequel zuwa darakta Andrew Muschietti daidaitawa kashi biyu na King It. Jerin yana da ban sha'awa a cikin cewa ba kawai game da shi ba ne It, amma duk mutanen da ke zaune a Derry - wanda ya haɗa da wasu haruffa masu mahimmanci daga Sarki ouvre.

Elvirus, ado kamar Pennywise, yawon shakatawa da zafi saitin, da hankali kada ya bayyana duk wani ɓarna, kuma yayi magana da Muschietti da kansa, wanda ya bayyana daidai. yaya don furta sunansa: Moose-Key-etti.

Sarauniyar ja mai ban dariya an ba ta izinin shiga gabaɗaya zuwa wurin kuma tana amfani da wannan gatar don bincika kayan kwalliya, facades da membobin jirgin ruwa. An kuma bayyana cewa kakar wasa ta biyu ta riga ta zama kore.

Dubi ƙasa kuma bari mu san ra'ayin ku. Kuma kuna fatan jerin MAX Barka da zuwa Derry?

Saurari 'Ido Kan Podcast'

Saurari 'Ido Kan Podcast'

Ci gaba Karatun

Labarai

Sabuwar Trailer Don Tashin Jikin Wannan Shekara 'A Cikin Halin Tashin Hankali' Ya Sauko

Published

on

Kwanan nan mun gudanar da wani labari game da yadda ɗaya mai sauraro da ya kalli Cikin Halin Tashin Hankali ya yi rashin lafiya ya buge. Wannan ya biyo baya, musamman idan kun karanta sharhin bayan fitowar sa a bikin Fim na Sundance na bana inda wani mai suka daga USA Today Ya ce yana da "Mafi girman kisa da na taɓa gani."

Abin da ya sa wannan slasher ya zama na musamman shi ne cewa galibi ana kallonsa ta fuskar mai kisa wanda zai iya zama sanadin dalilin da ya sa ɗaya mai sauraro ya jefa kukis ɗin su. a lokacin kwanan nan nunawa a Chicago Critics Film Fest.

Wadanda suke tare da ku mai karfi ciki za su iya kallon fim ɗin a kan iyakar fitowar shi a gidajen kallo a ranar 31 ga Mayu. Masu son kusanci da nasu john suna iya jira har sai an fito da shi a ranar XNUMX ga Mayu. Shuru wani lokaci bayan.

A yanzu, kalli sabuwar trailer da ke ƙasa:

Saurari 'Ido Kan Podcast'

Saurari 'Ido Kan Podcast'

Ci gaba Karatun

Labarai

James McAvoy Ya Jagoranci Simintin Tattalin Arziki a cikin Sabon Mai Haɓaka Ilimin Halitta "Kwana"

Published

on

James McAvoy

James McAvoy ya dawo kan aiki, wannan lokacin a cikin abin burgewa "Sarrafa". An san shi da ikonsa na ɗaukaka kowane fim, sabon aikin McAvoy ya yi alkawarin kiyaye masu sauraro a gefen kujerunsu. Ana ci gaba da samarwa yanzu, haɗin gwiwa tsakanin Studiocanal da Kamfanin Hotuna, tare da yin fim a Berlin a Studio Babelsberg.

"Sarrafa" An yi wahayi zuwa ga faifan podcast na Zack Akers da Skip Bronkie kuma yana fasalta McAvoy a matsayin Doctor Conway, mutumin da ya farka wata rana ga sautin muryar da ta fara ba shi umarni tare da buƙatun sanyi. Muryar tana ƙalubalantar kamawarsa akan gaskiya, tana tura shi zuwa ga matsananciyar ayyuka. Julianne Moore ya haɗu da McAvoy, yana wasa maɓalli, hali mai ban mamaki a cikin labarin Conway.

Daga Babban LR: Sarah Bolger, Nick Mohammed, Jenna Coleman, Rudi Dharmalingam, Kyle Soller, August Diehl da Martina Gedeck

Tarin wasan ya kuma ƙunshi ƙwararrun ƴan wasan kwaikwayo kamar Sarah Bolger, Nick Mohammed, Jenna Coleman, Rudi Dharmalingam, Kyle Soller, August Diehl, da Martina Gedeck. Robert Schwentke ne ya jagorance su, wanda aka sani da wasan barkwanci "Red," wanda ya kawo salo na musamman ga wannan abin burgewa.

Bayan "Control," Magoya bayan McAvoy za su iya kama shi a cikin sake fasalin tsoro "Kada Ku Yi Magana," saita don sakin Satumba 13. Fim ɗin, wanda ke nuna Mackenzie Davis da Scoot McNairy, ya biyo bayan dangin Amurkawa waɗanda hutun mafarkinsu ya zama mafarki mai ban tsoro.

Tare da James McAvoy a cikin jagorar jagora, "Control" yana shirye ya zama fitaccen mai ban sha'awa. Jigo mai ban sha'awa, haɗe tare da simintin gyare-gyare, ya sa ya zama ɗaya don ci gaba da radar ku.

Saurari 'Ido Kan Podcast'

Saurari 'Ido Kan Podcast'

Ci gaba Karatun