Haɗawa tare da mu

Labarai

1,369 Vampires sun sauko a kan Ingila don fitar da rikodi

Published

on

Menene zai iya zama mafi dacewa fiye da ɗaruruwan vampires da ke taruwa a ɗakin Ingilishi na ƙarni na 13 don girmama marubucin da ya fara duka? To, a zahiri, akwai wani dalili kuma. Kuma a'a, ba bugun jini ba ne.

A vampire-costumed taron ba kawai so su ba da girmamawa ga 125th ranar tunawa Bram Stoker's Dracula. Har ila yau, sun so karya tarihin duniya na taron jama'a mafi girma na mutane sanye da tufafin vampires da kuma shiga cikin shafukan Guinness Book of Records.

A ranar 26 ga Mayu, 2022, gungun “marasa mutuwa” sun yi hanyarsu zuwa Whitby Abbey. Masu shirya taron sun yi fatan cewa masu shan jini 1,897 za su nuna ra'ayinsu a wurin taron, amma 1,369 sun bayyana - a cikin hasken rana kai tsaye! Duk da haka, wannan adadin ya isa ya karya tarihin duniya na baya na mutane 1,039 da aka kafa a Virginia a 2011.

Ranar Dracula ta Duniya

Yunkurin rikodin ya kuma faɗo Ranar Dracula ta Duniya. Yanzu shekara goma da haihuwa, bikin ya jawo hankalin magoya bayan littafin Stoker Dracula wanda wasu ke jin yana da tushe mai ban sha'awa a cikin Whitby Abbey, musamman dangane da gine-ginen gothic. Tare da facade mai tsayi da sauran ganuwar, yana da sauƙi a yi tunanin tsarin da aka daɗe na ƙarni a matsayin gida ga Count Dracula masu zubar da jini.

Kowace shekara mutane suna taruwa a wurin don nuna godiya ga aikin adabin Stoker ta hanyar wasan kwaikwayo da zamantakewa.

Ilham ga novel Dracula

Lokacin da Stoker ya ziyarci Whitby, ya kasance a gwargwadon rahoton shawo kan yanayinsa. Rushewar abbey, musamman, ya kasance mai ban sha'awa kuma lokacin da ya ziyarci ɗakin karatu na gida, Stoker ya gano wani littafi da ya ba da labari game da Vlad Tepes, wani basarake na ƙarni na 15 wanda ya yi zargin ya rataye abokan gabansa da gungumen azaba. An haifi almara.

Ladabi The Independent : YouTube

Tufafin ranar

Ba kamar hoton zamani na vampires tare da fata masu kyalkyali da ma'anar salon H&M ba, ƙididdigewa na asali ya ɗan ɗan ɗanɗana ra'ayin mazan jiya idan ya zo ga salo. An yarda da cewa Bela Lugosi ta kaya a cikin 1931 karbuwa na Dracula shine rigar karbabbe. Babban rigar sa mai madaidaicin riga, baƙar wando, da cape na iya zama yadda yawancin mutane ke hasashen ɗan Transylvanian.

Mahalarta bikin Ranar Dracula ta Duniya an ƙarfafa su su kwaikwayi wannan kyan gani kuma su haɗa wannan tare da saitin fangs.

"Muna so mu ce babban godiya ga duk wanda ya tallafa mana kuma ya hada mu a Whitby Abbey don taimakawa wajen ganin hakan ya faru - duk kun kasance masu kyan gani," in ji Turanci Heritage. a wani sakon Facebook.

Makomar Dracula a cikin fim

Zai yiwu mafi tsammanin karbuwa na Dracula a cikin 'yan shekarun nan shi ne fim mai zuwa Renfield. Taurarin fim din Nicolas Cage a matsayin Dracula da Nicholas Hoult a matsayin mataimaki na musamman. A cikin littafin, Renfield sau da yawa Dracula yana amfani da shi don yin umarninsa duka tare da alkawarin rai na har abada. Sha'awar kwari da ƙananan halittu yana sa shi zama mai zubar da jini kamar unguwarsa, amma ya zama mai dan kadan.

Cikakken bayani game da Renfield ba a ko'ina, amma rahotanni sun ce hakan ya biyo bayan dangantakar da ke tsakanin bawa da ya jure da maigidansa. Da yake da isasshen cin zarafi na Dracula, Renfield ya juya kan ubangidansa ya yanke shawarar saukar da shi. Har ila yau, an ce ana ba da labarin fim ɗin a zamanin yau. Chris McKay ne ya jagoranci fim ɗin tare da rubutun da ya rubuta Rick da Morty mahaliccin Robert Kirkman.

Ba shine karo na farko da Nic Cage ya zama vampire ba

Kafin Nic Cage ya zama ɗan wasan da ya lashe Oscar kuma daga baya a kan tauraro mai aiki, ya kasance babban jigo a cikin wasan kwaikwayo na matasa na 80s. Ɗaya daga cikin waɗannan lakabin shine 1988s Kiss na Vampire wanda a cikinsa yake tunanin cewa sannu a hankali ya zama vampire bayan saduwa da wata kyakkyawar mace.

Fim ɗin ba daidai ba ne a cikin akwatin ofishin, amma akwai isasshen sha'awar cewa ya zama al'ada na al'ada.

Rikodi ya karye

A ƙarshe, magoya bayan Bram Stoker, dodonsa, da kuma wurin da aka ruwaito na wahayinsa sun sami damar karya rikodin yawancin mutanen da suke yin ado kamar vampires a wuri guda. Ko za a doke wannan adadin a shekara mai zuwa a fili ya rage a gani, amma a yanzu, ƙidayar da ƙidayar, ƙidaya.

Saurari 'Ido Kan Podcast'

Saurari 'Ido Kan Podcast'

Danna don yin sharhi

Dole ne ku shiga ciki don sanya ra'ayi Shiga

Leave a Reply

Labarai

Rob Zombie Ya Haɗa Layin “Music Maniacs” na McFarlane Figurine

Published

on

Rob Zombie yana shiga cikin haɓakar simintin kade-kade na ban tsoro don McFarlane tattarawa. Kamfanin wasan wasan kwaikwayo, ya jagoranta Todd McFarlane, ya kasance yana yi Fim Maniacs layi tun 1998, kuma a wannan shekara sun ƙirƙiri sabon jerin da ake kira Maniacs na Kiɗa. Wannan ya hada da fitattun mawakan, Ozzy Osbourne, Alice Cooper, Da kuma Trooper Eddie daga Iron Maiden.

Ƙara zuwa ga wannan gunkin jerin shine darekta Rob Zombie a da na band White Aljan. Jiya, ta hanyar Instagram, Zombie ya buga cewa kamanninsa zai shiga layin Music Maniacs. The "Dracula" Bidiyon kiɗa ya zaburar da matsayinsa.

Ya rubuta: "Wani adadi na aikin Zombie yana kan hanyar ku @toddmcfarlane ☠️ Shekaru 24 kenan da farkon wanda yayi min! Mahaukaci! ☠️ Yi oda yanzu! Zuwan wannan bazarar.”

Wannan ba zai zama karo na farko da aka fito da Zombie tare da kamfanin ba. Komawa cikin 2000, kamanninsa shi ne ilham don fitowar "Super Stage" inda aka sanye shi da ƙugiya na hydraulic a cikin diorama da aka yi da duwatsu da kwanyar mutum.

A yanzu, McFarlane's Maniacs na Kiɗa tarin yana samuwa kawai don oda. Hoton Zombie yana iyakance ga kawai 6,200 guda. Yi oda naku a wurin Gidan yanar gizon McFarlane Toys.

Bayanai:

  • Cikakken cikakken adadi na sikelin 6" mai nuna kamannin ROB ZOMBIE
  • An ƙirƙira tare da har zuwa maki 12 na magana don nunawa da wasa
  • Na'urorin haɗi sun haɗa da makirufo da tsayawar mic
  • Ya haɗa da katin fasaha tare da takaddun shaida mai lamba
  • An nuna a cikin Kiɗa Maniacs marufin akwatin taga
  • Tattara duk McFarlane Toys Music Maniacs Metal Figures
Saurari 'Ido Kan Podcast'

Saurari 'Ido Kan Podcast'

Ci gaba Karatun

Labarai

"A Cikin Halin Tashin Hankali" Don haka Memba na Masu Sauraron Gory Ya Yi Jifa Yayin Nunawa

Published

on

a cikin wani tashin hankali yanayi tsoro movie

Ciki Nash (ABC ta Mutuwa 2) kawai ya fito da sabon fim ɗinsa na ban tsoro, Cikin Halin Tashin Hankali, a Chicago Critics Film Fest. Dangane da martanin masu sauraro, masu ciwon ciki na iya so su kawo jakar barf zuwa wannan.

Haka ne, muna da wani fim mai ban tsoro wanda ke sa masu sauraro su fita daga cikin nunin. A cewar wani rahoto daga Sabunta Fim aƙalla ɗan kallo ɗaya ya jefa a tsakiyar fim ɗin. Za ku ji sautin martanin masu sauraro game da fim ɗin a ƙasa.

Cikin Halin Tashin Hankali

Wannan yayi nisa da fim ɗin ban tsoro na farko don ɗaukar irin wannan ra'ayi na masu sauraro. Koyaya, rahotannin farko na Cikin Halin Tashin Hankali yana nuna cewa wannan fim ɗin na iya zama tashin hankali. Fim ɗin yayi alƙawarin sake ƙirƙira nau'in slasher ta hanyar ba da labari daga hangen nesa kisa.

Anan ga taƙaitaccen bayanin fim ɗin a hukumance. Sa’ad da gungun matasa suka ɗauki locket daga hasumiyar gobara da ta ruguje a cikin dazuzzuka, ba da gangan suka ta da gawar Johnny da ke ruɓe ba, ruhu mai ɗaukar fansa da wani mugun laifi mai shekara 60 ya motsa. Wanda ya kashe wanda bai mutu ba nan da nan ya fara kai hare-hare don kwato kullin da aka sace, yana yanka duk wanda ya samu hanyarsa ta hanyar yanka.

Yayin da za mu jira mu gani ko Cikin Halin Tashin Hankali yana rayuwa har zuwa duk abin da yake yi, martani na baya-bayan nan akan X ba komai sai yabon fim din. Wani mai amfani ma yana yin da'awar cewa wannan karbuwa kamar gidan fasaha ne Jumma'a da 13th.

Cikin Halin Tashin Hankali zai sami taƙaitaccen wasan wasan kwaikwayo daga ranar 31 ga Mayu, 2024. Sannan za a fitar da fim ɗin a ranar. Shuru wani lokaci daga baya a cikin shekara. Tabbatar duba fitar da promo images da trailer kasa.

A cikin yanayin tashin hankali
A cikin yanayin tashin hankali
a cikin yanayin tashin hankali
Saurari 'Ido Kan Podcast'

Saurari 'Ido Kan Podcast'

Ci gaba Karatun

Movies

Sabuwar Trailer Action na iska don 'Twisters' Zai Buga ku

Published

on

Wasan fina-finan rani ya zo cikin taushi da Farar Guy, amma sabon trailer ga Twisters yana dawo da sihirin tare da ƙaƙƙarfan tirela mai cike da aiki da shakku. Kamfanin samar da Steven Spielberg, Amblin, yana bayan wannan sabon fim ɗin bala'i kamar wanda ya riga shi a 1996.

Wannan lokacin Daisy Edgar-Jones tana matsayin jagorar mace mai suna Kate Cooper, "Tsohuwar mai neman guguwa da bala'in haduwa da mahaukaciyar guguwa ta yi a lokacin karatunta na jami'a wanda yanzu ke nazarin yanayin guguwa a kan allo a cikin birnin New York. Abokinta, Javi ne ya jawo ta zuwa filin fili don gwada sabon tsarin sa ido. A can, ta ketare hanya tare da Tyler Owens (Glen Powell), fitaccen jarumin social media mai kayatarwa kuma mara hankali wanda yayi nasara akan yada abubuwan da ya faru na neman guguwa tare da ma'aikatan jirgin sa, mafi haɗari mafi kyau. Yayin da lokacin guguwa ke ƙaruwa, abubuwan ban tsoro da ba a taɓa ganin irinsu ba sun fito fili, kuma Kate, Tyler da ƙungiyoyin fafatawa sun sami kansu a kan hanyoyin guguwa da yawa da ke mamaye tsakiyar Oklahoma a yaƙin rayuwarsu. "

Simintin gyaran fuska ya haɗa da Nope's Brandon Perea, Hanyar Sasha (Honey na Amurka), Daryl McCormack ne adam wata (Peaky Blinders), Kiernan Shipka (Ciwon Kasadar Sabrina), Nik Dodani (Atypical) da lambar yabo ta Golden Globe Maura darajar (Kyakkyawan Yaro).

Twisters ne ke jagoranta Lee Isaac Chung kuma ya buga wasan kwaikwayo Yuli 19.

Saurari 'Ido Kan Podcast'

Saurari 'Ido Kan Podcast'

Ci gaba Karatun