Haɗawa tare da mu

Labarai

Tirar TIFF: Neasa Hardiman akan 'Zazzabin Tekun', Wahayi, da camfi

Published

on

Tekun Zazzaɓi TIFF

Zazzabin Tekun - wanda ya taka rawa a bikin baje kolin Fina-Finan na Kasa da Kasa na Toronto a matsayin wani ɓangare na shirin Gano su - yana da jan hankali game da mummunan abin da ba a sani ba na duniyarmu ta yau. Dukansu masu kyau da masu ban tsoro, suna tunani The Thing a cikin teku; wasu abubuwan duniya da kuma rashi mai raɗaɗi suna ratsawa Zazzabin Tekun cikin raƙuman ruwa, suna kwankwasa halayen fim ɗin yayin da suke ƙoƙarin kiyaye kawunansu sama da ruwa.

Marubuci / darakta Neasa Hardiman ya yi nasara lambobin yabo da yawa don aikinta na fim da talabijin. Ta kawo ainihin fahimtarsa ​​ga Zazzabin Tekun, kera fim mai zuciya da gaske tare da tsananin tsoro. Na sami damar yin magana da Hardiman game da wahayi, camfi, ban tsoro na Irish, da mata a fim.


Kelly McNeely: Menene asalin Zazzabin Tekun? Daga ina wannan ra'ayin ya fito? 

Neasa Hardiman: Ina tsammanin ɗayan abubuwan da na so in yi, shin ina son in ba da labarin da ke ƙunshe, wanda ya ba da izinin bincika halayya kuma hakan yana da fa'ida mai fa'ida da za ta sa ku jingina da kujerar ku. Don haka wannan yana da mahimmanci a wurina. 

Ina so in ba da labari game da masanin kimiyya, inda masanin kimiyya ke kan gaba. Ina tsammanin wannan ma yana da mahimmanci. Domin ina jin kamar masanin kimiyya yawanci irin na gefe ne da kuma ɗan annashuwa, kuma galibi idan ba adadi ba ne, adadi na rashin kwanciyar hankali. Don haka ina so in sanya wannan adadi a gaba da tsakiya, in tafi, bari kawai mu gano abin da ke kuma daga ina wannan rukunin al'adun gargajiyar ya fito.

KM: Ina son wannan tare da masanin kimiyya a gaba, saboda maimakon ya zama mayaƙan soja "bari mu kashe wannan abu," tana son yin karatun ta kuma kiyaye ta da rai kuma ta kiyaye shi, wanda ina tsammanin kyakkyawan ra'ayi ne.

NH: Oh mai haske! Wannan abu ne na uku, dama? Aiki na uku da ake tsammani a cikin fim kamar wannan ya zama "mutuwa-yaƙi-chase-yaƙi-adawa-mutuwa" [dariya]. Kuma wani abu ne da na sani sosai. Na tuna ganin David Hare - marubucin rubutu - kuma ya ce ainihin fim mai fasali labarai uku ne. Kuna da labari a farkon aiki wanda ya juya hagu, kuma kun sami labarin daban daban a cikin aiki na biyu, sannan kuma akwai biyun hagu na biyu kuma kun sami labari na uku a cikin aiki na uku. Ya ce yawancin fina-finai suna da labarai biyu ne kawai saboda shi ne gaske wuya [dariya] 

Na yi tunani, yayi kyau, da gaske zan dauki wannan a zuciya kuma ba za mu yi kokawa ba, za mu yi aiki na uku game da wani abu, kuma ya zama game da ɗaukar nauyi, ya kamata ya zama game da irin wannan jigon labarin. 

Don haka aiki na uku ya zama game da ɗaukar alhakin wannan dabba wacce ta iso wannan wuri ba zato ba tsammani; ba ya son kasancewa a wurin, ba sa son ya kasance a wurin, kuma dole ne su fitar da shi. Sabili da haka akwai ɗaukar alhakin wannan. Kuma a bayyane yake a ƙarshen ƙarshen labarin ma game da ɗaukar alhakin abin da ya faru da Siobhan, kuma dole ne ta yi abin kirki a ƙarshen. 

Zazzabi na Tekun ta hanyar TIFF

KM: Ina son ƙarshen ma. Yawancin lokaci ba halin mace bane yake samun waɗancan lokutan masu ban al'ajabi, yawanci halin namiji ne, kamar “Oh, zan kiyaye yini”. Don haka ina son ta sami damar shigowa cikin kyakkyawar dabi'a da kuma tsari mai kyau. Ina tsammanin wannan kyakkyawa ne.

NH: Yayi kyau! [dariya]

KM: Akwai kyawawan kwazazzabo a ciki kuma, wasu abubuwan ban tsoro na jiki. Shin kun yi amfani da tasirin amfani don hakan ko kuma yawanci CGI ne? 

NH: Da yawa daga ciki CG ne, kuma muna da wasu ƙwararrun ƙwararrun puppete don haka akwai harbi a cikin wankin ruwa inda akwai ƙananan dabbobi da ke yawo a cikin kwatami, kuma wannan yana rayuwa ne a ranar da aka yi da tsiren ruwan teku tare da ƙananan ƙarfe filings a cikinsu da kuma yar tsana a ƙarƙashin kwatami tare da maganadisu [dariya]. Don haka wannan abin farin ciki ne. Kuma 'yan puppers din sun kuma yi halittun teku, wadanda igiyar ruwa ce. Kuma muna da kyawawan kayayyaki na CG kuma; Alex Hansson ya kirkiro dukkan manyan hotuna, kyawawa, hotuna masu birgewa.

Zazzabi na Tekun ta hanyar TIFF

KM: Akwai wasu manyan jigogi a ciki Zazzabin Tekun tare da dangi, yanayi, sadaukarwa, camfin ruwa… me ake nufi da jigogi a gare ku, kuma me kuke so ku fito dashi a fim din tare da waɗancan jigogin?

NH: Da gaske abin da ya ba ni sha’awa shi ne lokacin da nake son zolayar ta ina zan so labarin ya tafi, ta yaya zan so ya rayu, wannan ra’ayi ne na hanyar kimiyya kuma yana da hankali sosai. Kuma na yi tunani mai kyau, idan kun tura wannan zuwa matsananci, menene ainihin ƙarshen wannan? Kuma ainihin maƙasudin hakan rashin haɗin haɗin jama'a ne. 

Cewa akwai matakin da tunanin sihiri zai bani damar nunawa kamar na fahimci abin da kuke tunani, kuma kuna nuna kamar kun fahimci abin da nake tunani, kuma muna yin haɗin kai ta wannan hanyar, kuma a zahiri hakan yana da mahimmanci. Akwai soyayya a cikin wannan wanda zai bamu damar jin daɗin junanmu. Don haka na kasance wani irin bincike ne kan hakan, da kuma yin bincike a cikin salon fahimta, kuma menene matsaloli da fa'idodi na salon fahimta daban-daban. 

Ina tsammanin idan ƙarshen ɗaya ne, inda kuka yarda da cewa ɓangaren hanyar kimiyya yana ba ku damar kasancewa da tawali'u sosai game da matsayinku a duniya, kuma ku yarda cewa akwai kaɗan da zaku iya tasiri, amma kuna iya kiyayewa da ƙoƙarin fahimta. Kuma to mene ne sauran iyakar? 

Sauran iyakar shine camfi. Kamar na buga tebur kuma wannan yana nufin cewa mummunan sa'ar da nayi tunani ba zai faru ba. Don haka akwai wannan rudu na sarrafawa, wannan tunanin cewa kuna sarrafa komai. Ina tsammanin akwai tsattsauran ra'ayi guda biyu da zamu iya bincika ta cikin labarin, kuma wannan ra'ayi na fa'idar kasancewa a bayyane game da ƙananan shigarwar wurin ku a sararin samaniya da hanyar kimiyya da tawali'u da tsabta, zai iya barin ku sosai, kuma hakan yana da matukar zafi. Dangane da karanta ma'anar cikin komai da tunanin hakan, ka sani, kayan ciki zasu gaya maka yadda yanayin zai kasance. Wanne yana da alaƙa sosai, amma ba ya taimaka muku sosai a duniya. 

Kuma abu mai ban sha'awa wanda na gano - kuma wani abu ne mai banƙyama in faɗi - amma ƙarancin ikon da kuke da shi a rayuwarku, mafi kusantar ku juya zuwa tunanin sihiri don ba ku mafarki na iko. Kuma babu wani abu da ba daidai ba tare da wannan! Wannan tsalle-tsalle na imani wanda ba shi da hankali, wanda ba ma'ana ba ne na tunani yana iya zama mai ƙimar gaske da wadatarwa da ciyarwa, kuma babu wani abu da ba daidai ba tare da hakan. Kuma yana hada kanmu. A matsayinmu na al'umma da jinsi, muna bukatar hakan. Muna buƙatar jin haɗin kai kuma muna buƙatar al'ada kuma muna buƙatar al'umma da imani iri ɗaya don yin farin ciki da ƙoshin lafiya. 

Don haka ya kasance irin kallon waɗancan tsauraran matakan ne tare da barin halayenmu na tsakiya waɗanda suka fara farawa a ƙarshen ƙarshen. Amma tana cikin ciwo a farkon labarin. Tana ƙoƙari, amma ta ɗan kurmance kawai kuma yana mata wuya sosai. Kuma don ba ta izinin shiga cikin sararin samaniya inda take raba al'adar abinci da kuma raba wannan alaƙar da mutane kafin, tabbas, kun sani, ya faɗi. Amma tana da wadataccen haɗin kai azaman [Zazzabin Tekun] yana tasowa, yayin kuma a lokaci guda yana barin ƙarfinta na salo na wayewa ya tafiyar da sauran labarin. 

Zazzabi na Tekun ta hanyar TIFF

KM: Na lura cewa - a cikin mummunan yanayin Irish - akwai babban jigon yanayi, kuma taken na ɗabi'a yana da ban mamaki. Shin tsoro babban abu ne kamar yadda yake a Amurka, ko kuma jinsi bai da girma a Ireland?

NH: Wannan tambaya ce mai ban sha'awa sosai. Zan yi jinkirin faɗakarwa saboda ina jin kamar kowane ɗan fim ya bambanta, kuma yana da matukar wuya ku ga daga al'adunku abin da ke faruwa. Ya fi sauƙi a dubeshi daga waje ka ga waɗannan motif ɗin suna ta sake dawowa. 

Babban birni a cikin Ireland kawai yana da mutane miliyan 1.5, don haka ba mu da wani yanki mai girman masana'antu, kuma al'adun gona sun kasance babban fasalin rayuwar Irish. Kuma ina tsammanin wannan yanki ne na dangi a cikin Ireland; muna da ra'ayin dangi sosai kuma zamantakewar mu tana da matukar mahimmanci a gare mu, kuma kafewa yana da mahimmanci a gare mu. 

Akwai wadataccen dinki na tatsuniyar gargajiya a cikin Ireland da bayar da labarai, kuma da yawa suna da kyau (dariya). Labaran suna da duhu sosai! Kamar yadda suke, Ina tsammanin, a duk faɗin duniya idan ya zo ga tatsuniyar tatsuniya. Su waɗannan maganganu ne na mafarki - kar a shiga daji da daddare! Don haka ina tsammanin wannan yana ba da sanarwar tunanin Irish.

Idan kuka kalli masu yin finafinan Irish shekarun da suka gabata, sau da yawa akwai irin wannan ƙoshin lafiya a bakin aiki. Ka kalli Neil Jordan, kamar, Yesu akwai mai goshi [dariya]. Mazauna - wanda aka nuna [a TIFF] shekaru biyu da suka gabata - yana da irin wannan yanayin na gothic. Kogin Hunturu yana da wannan fahimta ta gothic. Don haka, haka ne… Ina tsammanin kun hau kan wani abu [dariya].

KM: Wace shawara za ku ba wa mata masu sha'awar yin fim?

NH: Zan iya faɗi abubuwa uku. Zan iya cewa kar ku nemi izini, ku yi kawai. Yi magana da zuciyarka. Kuma idan ba ka da farin ciki, faɗi haka. 

Ina tsammanin yana da wuya, har yanzu. Na yi aiki na tsawon shekaru 20 a cikin babban talabijin, kuma sau da yawa idan na yi tafiya a kan kafa, Ni ce darekta mace ta farko da ɗayan ma'aikatan suka yi aiki tare. Har yanzu baƙon abu ne. 

Akwai mata da yawa, da yawa, da yawa a cikin fim, kuma akwai da yawa, da yawa mata masu hazaka a fim. Kuma akwai shahararrun mata da yawa, wayayyu, masu nasara a fim. Amma a kididdiga, akwai rufin gilashi. Akwai rufin gilashi inda akwai lodin mata da yawa da ke aiki a wani matakin, kuma da zarar kasafin kuɗi ya tashi, yawan mata ya ragu. Kuma wannan rashin sani ne. To abin tambaya shine ta yaya zamu shawo kan son zuciya? 

Gaskiyar ita ce, ba kawai matsalar mu ba ce. Ba za mu iya magance wannan da kanmu ba, muna bukatar kowa ya magance wannan matsalar. Ba matsala ce da ba za a iya warwarewa ba - kyakkyawar matsala ce mai sauƙi don warwarewa (dariya). Kuma ina tsammanin abin da za mu iya yi shi ne kawai ci gaba da aiki, ci gaba da aiki. Kada ku nemi izini. Idan mutane suka kushe ku, tabbas kuna ɗauka a jirgi, kuyi la'akari da shi, ku sha kansa, ku yarda da sukar, kuma ku ci gaba da aiki. 

ta hanyar IMDb

KM: Menene wahayi zuwa gare ku Zazzabin Tekun, kuma me kake tasiri yayin da kake yin fim?

NH: Wannan babbar tambaya ce. Ina tsammanin lodi da lodi na abubuwa daban-daban. Ina tsammanin faɗan faɗan al'adunku a matsayin ɗan fim - a matsayin mai kirkira, gabaɗaya, na tabbata kun yarda - mafi faɗi mafi kyau, saboda ba ku taɓa sanin abin da zai cakuɗe ku ba, ko ba ku taɓa sanin lokacin da kuke aiki a kan matsalar labari me zai zo daga bayan kanku. 

Zai zama wata hira da kuka karanta, ko wani labari da kuka karanta, ko wani abu daga wani wuri daban da zaku tafi, wannan gaskiya ne kuma ban taɓa tunanin sa haka ba a da, amma wannan yana jin daɗin gaske kuma mutum ne a gare ni kuma zan iya amfani da wannan ƙwarewar ko lokacin ban mamaki - ko ma menene. Don haka ina ganin yana da mahimmanci a ci gaba da kasancewa tare da kasancewa cikin sha'awar komai. 

Don wannan, ina tsammanin cewa fina-finan da suka fi tasiri a kaina tabbas fina-finai ne kamar Zuwa, Rushewa, Baƙi, a bayyane… duk finafinan A [dariya]. Wannan kyakkyawan wuri ne mai dadi tsakanin mai wadata, ingantacce, mai gaskiya, mai rikitarwa, yanayin halayya mai laushi wanda yake jin tushe da gaske, kuma abu mai kama da mafarki wanda kuka shigo dashi aka tafi dashi, idan hakane Idan wannan. Amma ba barin wannan abu mai kama da mafarki ya mamaye shi ba, don haka kar a barshi ya zama wani abu ne na karo-karo-da kuma jerin abubuwan gani, amma kawai gabatar da shi kamar jefa dutse a cikin ruwa ta yadda dukkan abubuwan da suke rudani sune abubuwan da kuke Ina sake kallo. Don haka wannan shine irin ra'ayin.

 

Don ƙarin daga TIFF 2019, danna nan don sake dubawa, tattaunawa, da ƙari!

Bita na 'Yaƙin Basasa': Shin Ya cancanci Kallo?

Danna don yin sharhi

Dole ne ku shiga ciki don sanya ra'ayi Shiga

Leave a Reply

Movies

Fim ɗin 'Mummunan Matattu' Franchise Samun Sabbin Kayayyaki Biyu

Published

on

Haɗari ne ga Fede Alvarez don sake yin abin ban tsoro na Sam Raimi The Tir Matattu a cikin 2013, amma wannan haɗarin ya biya kuma haka ma abin da ya biyo baya na ruhaniya Muguwar Matattu Tashi a cikin 2023. Yanzu Deadline yana ba da rahoton cewa jerin suna samun, ba ɗaya ba, amma biyu sabobin shiga.

Mun riga mun san game da Sebastien Vaniček Fim mai zuwa wanda ya shiga cikin duniyar Matattu kuma yakamata ya zama mabiyi mai kyau ga sabon fim ɗin, amma muna faɗaɗa hakan. Francis Galluppi da kuma Hotunan Gidan Fatalwa suna yin aikin kashe-kashe da aka saita a sararin samaniyar Raimi bisa tushen wani sunan Galluppi yafada ma Raimi da kansa. Wannan ra'ayi ana kiyaye shi a ɓoye.

Muguwar Matattu Tashi

"Francis Galluppi mai ba da labari ne wanda ya san lokacin da zai sa mu jira cikin tashin hankali da kuma lokacin da zai same mu da tashin hankali," Raimi ya gaya wa Deadline. "Shi darakta ne wanda ke nuna iko da ba a saba gani ba a farkon fasalinsa."

Wannan fasalin yana da take Tasha Karshe A gundumar Yuma wanda zai saki wasan kwaikwayo a Amurka a ranar 4 ga Mayu. Ya biyo bayan wani ɗan kasuwa mai balaguro, "wanda aka makale a wurin hutawar Arizona na karkara," kuma "an jefa shi cikin mummunan yanayin garkuwa da zuwan 'yan fashin banki biyu ba tare da damuwa game da yin amfani da zalunci ba. -ko sanyi, karfe mai kauri-domin kare dukiyarsu da ta zubar da jini.”

Galluppi daraktan gajeren wando sci-fi/horror shorts ne wanda ya lashe lambar yabo wanda ayyukan yabo sun hada da. Babban Hamada Jahannama da kuma Aikin Gemini. Kuna iya duba cikakken gyaran Babban Hamada Jahannama da teaser don Gemini A kasa:

Babban Hamada Jahannama
Aikin Gemini

Bita na 'Yaƙin Basasa': Shin Ya cancanci Kallo?

Ci gaba Karatun

Movies

'Mutumin da Ba a Ganuwa 2' Yana "Kusa da Abin da Ya Kasance" Ya Faru

Published

on

Elisabeth Moss a cikin wata magana mai kyau da tunani ya ce a cikin wata hira domin Murnar Bakin Ciki Cikin Rudani cewa ko da yake an sami wasu batutuwan kayan aiki don yin Mutumin da ba a iya gani 2 akwai bege a sararin sama.

Podcast mai masaukin baki Josh Horowitz ne adam wata tambaya game da bin da kuma idan Moss da darakta Leigh Whannell ne adam wata sun kasance kusa da tsaga mafita don yin shi. Moss ya yi murmushi ya ce "Mun fi kusa da mu fiye da yadda muka taba samun murkushe shi." Kuna iya ganin martanin ta a wurin 35:52 yi alama a cikin bidiyon da ke ƙasa.

Murnar Bakin Ciki Cikin Rudani

Whannell a halin yanzu yana New Zealand yana yin wani fim ɗin dodo don Universal, Wolf Man, wanda zai iya zama tartsatsin da ke kunna ra'ayi na duniya mai cike da damuwa wanda bai sami wani tasiri ba tun lokacin da Tom Cruise ya gaza yin ƙoƙari na tadawa. A mummy.

Hakanan, a cikin bidiyon podcast, Moss ta ce ita ce ba a cikin Wolf Man fim don haka duk wani hasashe cewa aikin giciye ne ya bar shi a iska.

A halin yanzu, Universal Studios yana tsakiyar gina gidan hants na shekara-shekara a ciki Las Vegas wanda zai baje kolin wasu dodanni na cinematic na gargajiya. Dangane da halarta, wannan na iya zama haɓakar ɗakin studio don samun masu sauraro da ke sha'awar halittarsu ta IP sau ɗaya kuma don samun ƙarin fina-finai da aka yi akan su.

Ana shirin buɗe aikin Las Vegas a cikin 2025, wanda ya zo daidai da sabon wurin shakatawar da suka dace a Orlando da ake kira duniya almara.

Bita na 'Yaƙin Basasa': Shin Ya cancanci Kallo?

Ci gaba Karatun

Labarai

Jake Gyllenhaal's Thriller's Presumed Innocent' ya Samu Ranar Sakin Farko

Published

on

Jake gyllenhaal ya ɗauka ba shi da laifi

Jake Gyllenhaal's Limited jerin Zaton mara laifi yana faduwa akan AppleTV+ a ranar 12 ga Yuni maimakon 14 ga Yuni kamar yadda aka tsara tun farko. Tauraron, wanda Road Road sake yi yana da ya kawo sake dubawa masu gauraya akan Amazon Prime, yana rungumar ƙaramin allo a karon farko tun bayan bayyanarsa Kisa: Rayuwa akan Titin a 1994.

Jake Gyllenhaal a cikin 'Presumed Innocent'

Zaton mara laifi ake samar da shi David E. Kelly, JJ Abrams' Bad Robot, Da kuma Warner Bros. Yana da karbuwa na fim ɗin Scott Turow na 1990 wanda Harrison Ford ya taka lauya yana aiki sau biyu a matsayin mai bincike da ke neman wanda ya kashe abokin aikinsa.

Waɗannan nau'ikan abubuwan ban sha'awa masu ban sha'awa sun shahara a cikin 90s kuma galibi suna ɗauke da ƙarshen karkacewa. Ga trailer na asali:

Bisa lafazin akan ranar ƙarshe, Zaton mara laifi baya nisa daga tushen kayan: “…da Zaton mara laifi jerin za su binciko sha'awa, jima'i, siyasa da iko da iyakoki na soyayya yayin da wanda ake tuhuma ke yaƙi don haɗa danginsa da aure tare."

Na gaba ga Gyllenhaal shine Guy Ritchie aikin fim mai taken A cikin Grey wanda aka shirya za a sake shi a watan Janairun 2025.

Zaton mara laifi Silsilar iyaka ce ta kashi takwas da aka saita don yawo akan AppleTV+ daga Yuni 12.

Bita na 'Yaƙin Basasa': Shin Ya cancanci Kallo?

Ci gaba Karatun