Haɗawa tare da mu

Labarai

Shudder ya gabatar da tarin Queer Horror don Watan Girman kai

Published

on

A cikin girmamawa ga Watan Girman kai, Shudder, dandamali mai ban tsoro / mai ban sha'awa, ya tattara tarin abubuwa na musamman. Tarin Queer Horror ya ƙunshi fina-finai 12 waɗanda rahotanni ke nuna cewa ko dai a cikin su da kansu ne ko kuma masu yin fim ɗin na fim ne suka yi su.

Wasu daga cikin waɗannan taken, har ma da masu matsala, suna da ma'ana, yayin da wasu ke buƙatar ƙarin tonawa kaɗan don bayyana shigar su, kuma shi ya sa muke nan. Bari mu rushe jerin abubuwan Queer Horror kuma mu ga abin da suka haɗa don jin daɗin Watan alfahari da ku.

Daren dare

Yayi, don haka taken farko a jerin shine Clive Barker's Daren dare.

Dangane da littafin nasa Cabal, labarin anan ya ta'allaka ne akan wani saurayi mai wahala Boone (Craig Sheffer) wanda wani likitan mahaukata (David Cronenberg) ya gamsu da cewa shi mai kisan kai ne. A kan gudu daga hukumomi, Boone ya sami kansa a cikin mafaka ga "dodanni" da ake kira Midian.

Kada ka damu cewa Barker shine mafi kyawun sanannen marubucin littafin tsoro na shekaru 40 da suka gabata, Daren dare kanta tana ba da labari mai mahimmanci. Ana farautar Midiyanawa don kawai su wanene don haka suna ɓoye kansu, suna samar da sarari inda zasu iya fito fili su wanene su.

Barsungiyoyin sanduna masu lamba a gefen titunan duhu, dakunan wanka masu zaman kansu, bukukuwan gida-da gayyata kawai, da kuma “gayborhoods” sun zama Midian ga yawancinmu a rayuwarmu. Kasancewarmu an sanya shi cikin doka kuma yana ci gaba da kasancewa a wasu sassan duniya. An kamanta mu da dodanni da mutane ke faɗakar da childrena andansu da mabiya da mazabunsu.

Duk da haka, da yawa kamar Madayanawa muna jurewa.

Daren dare yana iya zama cikakken fim mai ban tsoro na ban tsoro don kallon Alfarmar Watan.

Bari Wanda ya dace

Fim din Tomas Alfredson na 2008 Bari Wanda ya dace dangane da littafin da John Aljvide Lindqvist, wanda shi ma ya rubuta rubutun, ya dauki duniya da zafi. Anan akwai wani abu daban, abin da ba zamu taɓa gani ba a baya.

Fim din ya ba da labarin wani saurayi mai suna Oskar wanda ya tsinci kansa ga sabon makwabcinsa, Eli. A hankali Oskar ya fahimci cewa Eli ba kamar sauran yara bane. A zahiri, Eli vampire ne.

Duk da wannan, sannu-sannu dangantakarsu ta haɓaka tare da Eli yana kare Oskar daga masu zafin rai a makarantarsa ​​kuma Oskar ya zama abokin da Eli bai taɓa samu ba.

Duk da yake ba a fayyace shi gaba ɗaya a fim ɗin ba, an nuna cewa Eli ba yarinya ba ce a mahimmin lokaci lokacin da Oskar ya nemi Eli ya zama budurwarsa. Eli ya amsa cewa ba yaro bane. Da yawa sun ɗauka cewa suna nufin ba 'ya mace ba ce a cikin cewa sun kasance vampire.

Koyaya, a ɗan dubawa kaɗan, kuma a karanta abin da aka samo asalin, an bayyana cewa Eli ɗan haƙiƙa yaro ne wanda mai martaba vampiric ya jefa ƙarnuka da suka gabata. Lindqvist ya ɗaure wannan da kyau, amma ya zaɓi ƙarin bayyanannen bayyani a fim ɗin.

Duk da wannan shubuha, fim ɗin kyakkyawa ne mai ban tsoro da ban tsoro labarin tsoro kuma wanda aka sanya shi a cikin tarin Shudder.

Hellraiser

Na biyu na fina-finan Clive Barker a cikin tarin na iya zama mafi rikici fiye da na farko.

Ga waɗanda basu ɓata lokaci mai yawa suna nazarin ka'idar tarihi da tarihi ba, ƙila ba za ku yi mamaki ba idan kuka ga cewa an yaba wa Barker kuma an yi masa gargaɗi daga membobin al'umma a cikin shekarun da suka gabata don zane-zanensa . ”

Wasu sun ce yana ci gaba da ra'ayin mutane masu rikitarwa a matsayin dodanni yayin da wasu ke nuna cewa ana nuna shi sau da yawa cewa halayen ba-queer ne masu ban tsoro.

Wannan yana nuna a bayyane a ciki Hellraiser. Ba shi da wuya a kalli Pinhead da sauran abokan aikin sa na Cenobites kuma a karanta su a matsayin masu son hankali, haruffan S&M. Duk abin daga atamfa na fata har zuwa gyaran jiki yana nuna kai tsaye zuwa rukuni na ƙungiyar mu ta kwalliya.

Duk da haka, da gaskiya, Cenobites ba muggan labaran wannan labarin bane. A zahiri, su masu iya magana ne, haruffa masu ma'ana, musamman idan sun haɗu da mara laifi kamar Kristy.

“Mu masu bincike ne a cikin ƙarin yankuna na gogewa. Aljanu ga wasu, mala'iku ga wasu, "Pinhead yayi bayani. Wannan, a cikin kansa, yayin da yake da ɗan shubuha, ya sa mu yarda cewa akwai waɗanda suke neman Cenobites musamman don bincika fiye da iyakokin abubuwan da aka ba su a rayuwarsu ta yanayin da suka fi ƙarfin su.

Tabbas lokaci yayi don sake dubawa Jayayyar.

Sorority Yara a cikin Kwallan slimeball-O-Rama

Babu shakka bambancin fim ɗin B akan “The Pakey's Paw,” David DeCoteau's Sorority Yara a cikin Kwallan slimeball-O-Rama sake dawowa a cikin 1988.

Ba ni da cikakken tabbaci game da bayanin fim don haka zan haɗa da bayanin hukuma daga IMDb:

A matsayin wani ɓangare na al'adar ban tsoro, alkawurra da abokansu maza sun saci ganima daga kwalliyar kwalliya; ba tare da sun sani ba, tana ƙunshe da shaidan wanda ke sanya rayukansu gidan wuta.

Yep, wannan game da rufe shi! Fim din ya haskaka ne Linnea Quigley, Brinke Stevens, da kuma Michelle Bauer, kuma ya kusan zama kamar yadda zaku iya tunani.

DeCoteau, wanda Roger Corman ya jagoranta da kansa, koyaushe yana da hanya game da shi, kuma fina-finansa sau da yawa suna nuna irin nashi ra'ayin gay. Wannan ya motsa gaba da tsakiya tare da ikon mallakar sa na gaba kamar Kwalejin Voodoo da kuma 'Yan Uwa, Kazalika da 1313 jerin.

Yarinya Mai Dadi, Mai Dadi

AD Calvo's Yarinya Mai Dadi, Mai Dadi shine ɗayan waɗancan fina-finai inda shiga cikin sanyi hakika abu ne mai kyau saboda jerin abubuwan da suka faru kusan ba zai yuwu a bayyana su ba tare da bayar da yawa ba.

Gaskiya ne, mafi yawan abin da zan iya fada muku shi ne cewa yana ba da labarin Adele wanda ya yi tafiya don zama tare da kula da ƙwarwarta ta baya. Yayin da rayuwarta ke kara zama kan ware, sai ta hadu da Bet mai kyau da lalata, kuma murdawa da juyawa sun fara.

Zane kan jigogi daga Le Fanu's Karmilla, fim ɗin an ɗauke shi ta hanyar ban mamaki a cikin hanyar da ta musanta ƙirƙirar ta kwanan nan, yana ba masu sauraro damar jin daɗin waɗancan tsoffin gidajen da aka fatattaka daga gidan daga 70s.

Duk da yake an yi wannan trope sau miliyan, Calvo yana da alama yana ɗan ɗan ƙaramin rai a cikin tsohon abu kuma yana ɗaukar masu sauraron sa a lahira. Idan kuna son ba da labari mai ƙarancin labari, Yarinya Mai Dadi, Mai Dadi tabbas zai dace da lissafin.

Alena

Fim na Sweden Alena ya ba da labarin wata yarinya da aka tura zuwa makarantar allo don kawai ta tsinci kanta batun cin zarafin da mazaunin ke yi na nufin 'yan mata. Alena ta sami sabon aboki, kodayake, a cikin Josefin kuma sabuwar ƙawarta ba zata sake barin waɗancan girlsan matan su sake zaban Alena ba.

Shin Joesfin na gaske ne? Shin ruhu ne? Shin ita bayyanar Alena ce? Da alama ba matsala saboda hanyoyinta suna da tasiri sosai.

Daniel di GradoJordskot) ya shirya wannan fim din bisa rubutun da ya yi tare da Kerstin Gezelius da Alexander Onofri. An tsara shi ne daga wani hoto mai hoto wanda Kim W. Andersson ya wallafa.

Daga cikin fina-finan da ke cikin wannan jerin, shi ne kawai ban taɓa gani ba don haka ba zan iya yin tsokaci game da batutuwa masu ban tsoro ba, duk da haka yanayin da ke cikin duk makarantar kwana ta 'yan mata yana ba mu kyakkyawar ma'anar inda tasirin ta yake. Ina fata kawai sun kula da shi da kyau.

https://www.youtube.com/watch?v=TxOdSAfGReA

Vampyros Lesbos

Ba zan iya rubuta wannan taken tare da madaidaiciyar fuska…

Hakanan, yaya labaran labaran 'yan madigo da yawa waɗanda tarin tsoro ɗaya ke buƙata?

An sake shi a cikin 1971 kuma Yesu Franco ya ba da umarnin, Vampyros Lesbos ya kasance abin da ba za a iya musantawa ba tare da masu sauraron Turai musamman ma saboda ainihin dalilan da kuke tunani. Babu shakka fim mai salo na amfani tare da manyan mafarkai da launuka masu ɗaukaka mai ɗaukaka da saitunan bayani masu ma'ana sun sami matsuguni a al'adun campy na 'yan madigo vampire trope.

Da yawa sun yi ƙoƙari su kama yanayin so da lalata na Le Fanu Karmilla, kuma 'yan kaɗan sun yi nasara, amma akwai lokacin da Vampyros Lesbos ya zo kusa. Abun takaici, yana rasa tururi lokacin da yake barin kanta ta zame cikin nutsuwa ta koma yankin masu amfani da ita wanda hakan yasa ya zama mai matukar jin daɗin labarin 'yan madigo fiye da yadda vampires din ke ciki.

Har yanzu, ɗayan ofan hutu ne na Franco, kuma ya zama wani ɓangare na tarihin tsoratar da tsoro saboda kuma duk da cewa.

https://www.youtube.com/watch?v=nUchfzKhMkI

Mafi Kyawun Kula

An gabatar da shi azaman keɓewa, Mafi Kyawun Kula ya sami nasa cigaban al'adun binsa tun lokacin da aka sake shi a cikin 2016.

Fim ɗin ya ba da labarin Luka (Levi Miller), wani yaro mai tsananin son mai goya masa baya, Ashley (Olivia DeJonge). Eveningaya daga cikin maraice maraice Luka ya yanke shawara lokaci yayi da zai yi tafiyarsa amma mahaukaci ne ya katse shi.

Ba zan iya gaya muku ƙarin ba tare da ba da makircin ba, amma Mafi Kyawun Kula Tafiya ce ta daji da karkatarwa wacce dole ne ka ganta ka yi imani da ita, kuma yayin da babu wani abin da ya wuce kima game da fim din, mai kirkirar gay Chris Peckover ne ya rubuta shi kuma ya jagoranta.

Peckover wani ɗan tauraro ne mai tasowa tare da ayyuka da yawa a cikin ayyukan. Hakanan za'a nuna shi a cikin wata hira daga baya a wannan watan a cikin jerin iHorror Horror Pride Month.

Rift

Kowane lokaci ɗayan waɗannan fina-finai suna zuwa tare da kawai sa kullunku. Ofaya daga cikin wa) annan finafinai a gare ni ya kasance Rift.

Rubuta da kuma mai ba da umarni Erlingur ThoroddsenRift fim ne mai ban sha'awa da fatali da Icelandic tare da hankalin Hitchcock.

Ya ba da labarin wasu maza biyu waɗanda alaƙar su ta ƙare. Watanni bayan sun rabu, Gunnar ya karɓi kira daga Einar. A bayyane ya keɓe kansa a cikin gida na dangi kuma ba ya sauti sosai. Duk da cewa yana kokarin matsawa, Gunnar ya nufi hanyar gidan kuma nan da nan mutanen biyu suka sami kansu a lullube da wani mummunan sirri.

Fim ne da dole ka gani da kanka don ka yaba da gaske kuma Björn Stefánsson da Sigurður Þór Óskarsson suna da haske kamar Gunnar da Einar.

An yi ta kuwwa game da maimaitawar Ba'amurke, amma don Allah, don Allah kalli asali farko!

Tsohon Duhu

James Whale's pre-code fatalwar gidan yawo Tsohon Duhu yana da dadi kamar yadda yake da ban sha'awa.

Saitin matafiya da suka ɓace a cikin ruwan sama sun sami kansu cikin mawuyacin hali kuma sun shiga cikin gidan Femm. Haka ne, kun karanta wannan dama, sunan dangin Femm. 'Yan uwansu Rebecca da Horace suna zaune a cikin gida kuma tabbas Rebecca ce ke kula da su. Horace, a halin yanzu, yana da harshe mai sauri, ɗan halaye kaɗan, kuma yana da saurin shiga ba tare da la'akari da yanayi ba.

Bayyana abin da zaku so daga wannan, amma a bayyane yake ɗan gay Whale yana da ranar filin ƙirƙirar fim ɗin. Ya kuma kawo Boris Karloff, wanda a baya ya jagoranci aikin Frankenstein, tare da hawa.

Idan kuna neman wani abu wanda bashi da nauyi sosai, amma tabbas yana da yanayi na kwanaki, kuna nema Tsohon Duhu.

Lizzie

Da yawa, ina maimaitawa, da yawa sun sanya ra'ayoyinsu game da labarin Lizzie Borden, kuma fiye da wasu sun ba da shawarar yin jima'i da nuna ƙarfi a matsayin dalilan kisan mahaifinta da mahaifiyarsa, amma kaɗan sun tafi ba da gaskiya ba a cikin wannan yankin kamar Craig William Mcneill da Bryce Kass tare da Lizzie.

Fim ɗin yana ba da labarin sanannen labarin kisan dangin Lizzie tare da ƙarin bayanin cewa Lizzie (Chloe Sevigny) ita ma ta shiga cikin dangantaka tare da kuyangar gidan, Bridget (Kristen Stewart), waɗanda mahaifin Lizzie ya ci zarafinsu duka.

Duk 'yan matan suna ba da ɗanyen wasan kwaikwayo kuma fim ɗin yana nuna damuwa duk da cewa mai kallon ya san laifin.

Tsinkaya

Na ajiye wannan na ƙarshe ne saboda ban tabbatar da dalilin da yasa aka haɗa shi cikin tarin tsoro ba. Za a sami ɓarnata a cikin bayanin da ke ƙasa. Anyi muku gargadi.

Ban taɓa ganin fim ɗin ba da safiyar yau kuma zancen ya burge ni, don haka sai na ware aiki, na zauna ina kallonsa.

Wannan ɗayan finafinai masu jujjuyawa da na taɓa gani. Gaskiya, ba fim mara kyau bane, kodayake akwai matsaloli a cikin sa kuma alaƙar sa da firgita ta zama mafi kyau.

Ethan Hawke tauraruwa ce a matsayinta na wakiliyar tafiye-tafiye lokaci-lokaci tana kokarin dakatar da mummunan tashin bam daga faruwa a Birnin New York. Yayin da yake a ɓoye ya haɗu da wani mutum wanda yake ba shi labarin yadda ya girma. Ya nuna cewa mutumin ya kasance ma'amala ne kuma bai san shi ba har sai, yayin haihuwa, likitocin sun yi wani sashi kuma sun gano cewa yana da wasu gabobin haihuwa a ciki wadanda ainihin gabobin maza ne.

Dole ne su yi mashi farji yayin da yake a sume, suka yanke shawarar kawo wadannan gabobin haihuwa a waje sannan su fara canza shi zuwa ga namiji ...

Ci gaba da karanta duk wannan a sake, saboda ee, yana da rikice.

Akwai matsala cewa mace ce ta buga wannan halin, duk da cewa 'yar fim ɗin ɗaya ce ta buga wannan wasan kafin da bayan sauyawar, amma ina gaya muku, ya zama mafi rikicewa yayin da kuka gano cewa Ethan Hawke ita ce irin halayen a baya a rayuwa. .

Tir.

Duk da haka dai, idan kun karanta wannan zuwa yanzu, ba shi da wahala ku gano matsalolin a nan. Hakanan yana da wahala ganin alaƙar da LGBTQ ɗin.

Bita na 'Yaƙin Basasa': Shin Ya cancanci Kallo?

Danna don yin sharhi

Dole ne ku shiga ciki don sanya ra'ayi Shiga

Leave a Reply

Movies

Fim ɗin 'Mummunan Matattu' Franchise Samun Sabbin Kayayyaki Biyu

Published

on

Haɗari ne ga Fede Alvarez don sake yin abin ban tsoro na Sam Raimi The Tir Matattu a cikin 2013, amma wannan haɗarin ya biya kuma haka ma abin da ya biyo baya na ruhaniya Muguwar Matattu Tashi a cikin 2023. Yanzu Deadline yana ba da rahoton cewa jerin suna samun, ba ɗaya ba, amma biyu sabobin shiga.

Mun riga mun san game da Sebastien Vaniček Fim mai zuwa wanda ya shiga cikin duniyar Matattu kuma yakamata ya zama mabiyi mai kyau ga sabon fim ɗin, amma muna faɗaɗa hakan. Francis Galluppi da kuma Hotunan Gidan Fatalwa suna yin aikin kashe-kashe da aka saita a sararin samaniyar Raimi bisa tushen wani sunan Galluppi yafada ma Raimi da kansa. Wannan ra'ayi ana kiyaye shi a ɓoye.

Muguwar Matattu Tashi

"Francis Galluppi mai ba da labari ne wanda ya san lokacin da zai sa mu jira cikin tashin hankali da kuma lokacin da zai same mu da tashin hankali," Raimi ya gaya wa Deadline. "Shi darakta ne wanda ke nuna iko da ba a saba gani ba a farkon fasalinsa."

Wannan fasalin yana da take Tasha Karshe A gundumar Yuma wanda zai saki wasan kwaikwayo a Amurka a ranar 4 ga Mayu. Ya biyo bayan wani ɗan kasuwa mai balaguro, "wanda aka makale a wurin hutawar Arizona na karkara," kuma "an jefa shi cikin mummunan yanayin garkuwa da zuwan 'yan fashin banki biyu ba tare da damuwa game da yin amfani da zalunci ba. -ko sanyi, karfe mai kauri-domin kare dukiyarsu da ta zubar da jini.”

Galluppi daraktan gajeren wando sci-fi/horror shorts ne wanda ya lashe lambar yabo wanda ayyukan yabo sun hada da. Babban Hamada Jahannama da kuma Aikin Gemini. Kuna iya duba cikakken gyaran Babban Hamada Jahannama da teaser don Gemini A kasa:

Babban Hamada Jahannama
Aikin Gemini

Bita na 'Yaƙin Basasa': Shin Ya cancanci Kallo?

Ci gaba Karatun

Movies

'Mutumin da Ba a Ganuwa 2' Yana "Kusa da Abin da Ya Kasance" Ya Faru

Published

on

Elisabeth Moss a cikin wata magana mai kyau da tunani ya ce a cikin wata hira domin Murnar Bakin Ciki Cikin Rudani cewa ko da yake an sami wasu batutuwan kayan aiki don yin Mutumin da ba a iya gani 2 akwai bege a sararin sama.

Podcast mai masaukin baki Josh Horowitz ne adam wata tambaya game da bin da kuma idan Moss da darakta Leigh Whannell ne adam wata sun kasance kusa da tsaga mafita don yin shi. Moss ya yi murmushi ya ce "Mun fi kusa da mu fiye da yadda muka taba samun murkushe shi." Kuna iya ganin martanin ta a wurin 35:52 yi alama a cikin bidiyon da ke ƙasa.

Murnar Bakin Ciki Cikin Rudani

Whannell a halin yanzu yana New Zealand yana yin wani fim ɗin dodo don Universal, Wolf Man, wanda zai iya zama tartsatsin da ke kunna ra'ayi na duniya mai cike da damuwa wanda bai sami wani tasiri ba tun lokacin da Tom Cruise ya gaza yin ƙoƙari na tadawa. A mummy.

Hakanan, a cikin bidiyon podcast, Moss ta ce ita ce ba a cikin Wolf Man fim don haka duk wani hasashe cewa aikin giciye ne ya bar shi a iska.

A halin yanzu, Universal Studios yana tsakiyar gina gidan hants na shekara-shekara a ciki Las Vegas wanda zai baje kolin wasu dodanni na cinematic na gargajiya. Dangane da halarta, wannan na iya zama haɓakar ɗakin studio don samun masu sauraro da ke sha'awar halittarsu ta IP sau ɗaya kuma don samun ƙarin fina-finai da aka yi akan su.

Ana shirin buɗe aikin Las Vegas a cikin 2025, wanda ya zo daidai da sabon wurin shakatawar da suka dace a Orlando da ake kira duniya almara.

Bita na 'Yaƙin Basasa': Shin Ya cancanci Kallo?

Ci gaba Karatun

Labarai

Jake Gyllenhaal's Thriller's Presumed Innocent' ya Samu Ranar Sakin Farko

Published

on

Jake gyllenhaal ya ɗauka ba shi da laifi

Jake Gyllenhaal's Limited jerin Zaton mara laifi yana faduwa akan AppleTV+ a ranar 12 ga Yuni maimakon 14 ga Yuni kamar yadda aka tsara tun farko. Tauraron, wanda Road Road sake yi yana da ya kawo sake dubawa masu gauraya akan Amazon Prime, yana rungumar ƙaramin allo a karon farko tun bayan bayyanarsa Kisa: Rayuwa akan Titin a 1994.

Jake Gyllenhaal a cikin 'Presumed Innocent'

Zaton mara laifi ake samar da shi David E. Kelly, JJ Abrams' Bad Robot, Da kuma Warner Bros. Yana da karbuwa na fim ɗin Scott Turow na 1990 wanda Harrison Ford ya taka lauya yana aiki sau biyu a matsayin mai bincike da ke neman wanda ya kashe abokin aikinsa.

Waɗannan nau'ikan abubuwan ban sha'awa masu ban sha'awa sun shahara a cikin 90s kuma galibi suna ɗauke da ƙarshen karkacewa. Ga trailer na asali:

Bisa lafazin akan ranar ƙarshe, Zaton mara laifi baya nisa daga tushen kayan: “…da Zaton mara laifi jerin za su binciko sha'awa, jima'i, siyasa da iko da iyakoki na soyayya yayin da wanda ake tuhuma ke yaƙi don haɗa danginsa da aure tare."

Na gaba ga Gyllenhaal shine Guy Ritchie aikin fim mai taken A cikin Grey wanda aka shirya za a sake shi a watan Janairun 2025.

Zaton mara laifi Silsilar iyaka ce ta kashi takwas da aka saita don yawo akan AppleTV+ daga Yuni 12.

Bita na 'Yaƙin Basasa': Shin Ya cancanci Kallo?

Ci gaba Karatun