Haɗawa tare da mu

Labarai

Sarauniyar Kuka: Janet Leigh ta Slasher Legacy

Published

on

Sarauniya masu ihu da ban tsoro basa rabuwa. Tun farkon zamanin finafinai masu ban tsoro, su biyun suna tafiya hannu-da-hannu. Da alama dodanni da mahaukata ne kawai ba za su iya taimakon kansu ba, kuma ana jan su zuwa ga manyan kyan gani waɗanda dole ne su fuskanci haɗari na musamman kuma su yi fatan tsira da mummunan halin da aka ɗora musu.

Lokacin da kuke tunani game da shi, lissafin nasarar cin nasarar ƙarancin ikon mallakar kyauta an gina shi akan tsoratarwa. Tabbas wannan ya kamata ya tafi ba tare da faɗi ba, dama? Duk da haka, menene abin da ke sa fim ya tsoratar da mu? Ka san abin da nake nufi. Fina-Finan da ke makale da ku dogon lokacin da kuka kalle su.

Ya wuce “BOO! Har, har na samu ku, ”lokacin. Waɗannan tsoratarwa suna da arha kuma masu sauƙi. Ba zan iya cewa duk abin da zai iya gundura ko dai ba, duk da cewa mummunan sakamako na iya juya cikinmu zuwa dunkule, suna ƙarewa da sanyi a ƙarshen rana idan babu wani abu a bayansu.

Don haka menene abin da ke sa mu tuna fim mai ban tsoro, kuma ba wai kawai tuna shi ba, amma tattauna shi, yabe shi, kuma (idan muna da sa'a sosai) rasa tunaninmu game da shi?

(Hoto mai ladabi iheartingrid)

Yan wasa Ba za a iya ƙarfafa shi sosai ba don haruffa su gina ko karya fim mai ban tsoro. Wannan sauki ne: idan bamu ba komai game da haruffan fim ba me zai sa mu damu yayin da suke cikin haɗari? Lokaci ne da muke damuwa game da abubuwan da muke jagorantarmu kwatsam muke samun kanmu muna raba damuwarsu.

Kuna tuna yadda kuka ji lokacin da ƙaramin Laurie Strode (Jamie Lee Curtis) ya ga Siffar yana kallonta ta taga? Michael Myers (Nick Castle) yana cikin hasken rana ba tare da kulawa a duniya ba. Dubawa. Tsaya Jira da haƙuri mai zafi. Mun raba damuwar Laurie.

Ko kuma lokacin da Nancy Thompson (Heather Langenkamp) ta kasance cikin tarko a cikin gidanta, ba ta iya tserewa ko shawo kan iyayenta cewa Freddy Kruger ya zo ya tsage ta daga ciki.

(Hoton ladabi na Static Mass Emporium)

Akwai kuma wanda ya tsira daga sansanin jini, Alice (Adrienne King). Tare da duk ƙawayenta sun mutu, muna ganin kyakkyawar jarumarmu cikin aminci cikin kwale-kwale a kan Tekun Crystal Lake. Muna raba numfashi mai dadi lokacin da 'yan sanda suka bayyana, suna tunanin cewa ta sami ceto. Duk da haka, lokacin da Jason (Ari Lehman) ya fito daga cikin ruwan sanyi, mun yi mamakin irin nata.

Muna tarayya cikin fushin manyan mata, kuma idan abin tsoro ne muna da kyawawan baiwa da za mu yaba. Koyaya, daga duk abin da muka fi so na Scream Queens, ba za mu iya ƙaryatãwa game da tasirin tasirin mace ɗaya a kan kowane nau'in ba.

Ina magana ne game da lambar yabo ta Golden Globe Janet Leigh. An haskaka aikin ta tare da tauraruwar lashe kyautuka kamar Charlton Heston, Orson Welles, Frank Sinatra da Paul Newman. Ci gaba mai ban sha'awa don tabbatar, amma duk mun san wanda zamu fi dacewa da ita, Alfred Hitchcock.

(Kyautar hoto ta Vanity Fair)

A cikin 1960 Psychologist ya rushe ƙofar taboos da yawa kuma ya gabatar da manyan masu sauraro zuwa ga abin da zai zama karɓar jagororin zamani na finafinai masu yankewa.

Don zama cikakke adalci, idan ya zo ga wannan fim mai ban mamaki, masu sauraro suna tuna sunaye biyu sama da sauran - Janet Leigh da Anthony Perkins. Wannan ba yana nufin cewa wasu basu haskaka cikin ayyukansu ba, amma Leigh da Perkins basu iya taimakawa ba amma satar wasan kwaikwayon.

Na zo ganin Psycho tun daga baya a rayuwa. Na kasance a cikin marigayi 20s kuma wani gidan wasan kwaikwayo na gida yana nuna fim din a matsayin wani ɓangare na bikin Alfred Hitchcock. Abin da damar platinum don ƙarshe ganin wannan classic! Na zauna a cikin gidan wasan kwaikwayo mara haske kuma babu wurin zama guda ɗaya. Gidan ya cika makil da kuzari.

Ina son yadda fim ɗin ba na al'ada ba ne. Janet Leigh, babban jaruminmu, ya yi mummunan yarinya, wanda har zuwa yau abin mamakin ne. Amma tana yin hakan ne da irin santsin aji da kuma salon da ba za a iya musantawa ba, ba za mu iya taimakawa sai tushenta ba.

Akwai wani abu mai ban tsoro game da yanayinta tare da Anthony Perkins 'Norman Bates, wani abu mai duhu wanda duk muke jin yana faruwa tsakanin su. A wannan wurin cin abincin dare mai ƙasƙanci, muna gani ta idanun mai farauta wanda ke taƙaita abubuwan da yake da su.

(Hoton ladabi na NewNowNext)

Tabbas waɗannan abubuwa ne da duk mun riga mun sani. Babu wani sabon abu da aka bayyana anan, Na yarda da hakan, amma duk da cewa na san labarin kuma na riga na san abin da zan tsammata, ilmin sunadarai a cikin aikin da suka yi har yanzu ya jawo ni kamar ban san abin da nake ciki ba.

Muna son ta fita daga can. Mun san abin da zai faru da zarar ta koma dakin motarta. Tabbas tana da cikakkiyar lafiya, amma duk mun sani mafi kyau. An kunna ruwan wanka, tana shiga kuma abin da kawai za mu iya saurara shi ne tsayayyen ruwan famfo. Muna kallo ba tare da taimako ba yayin da doguwa siririya ta mamaye sararin samaniyarta.

Lokacin da aka ja labulen wankan kuma aka ɗaga wukar mai walƙiya sai 'yan kallo suka yi ihu. Kuma bai iya daina ihu ba. Masu kallo ba su da ƙarfi kamar halin Leigh, kuma sun yi kururuwa tare da ita yayin da popcorn ke tashi sama.

Yayinda jinin ya wanke magudanar kuma na kalli idanun halin rashin lafiyar Leigh sai ya buge ni kuma ya buge ni da ƙarfi. Har yanzu yana aiki, na yi tunani. Bayan duk waɗannan shekarun (shekarun da suka gabata) tsarin waɗancan 'yan wasan biyu a hannun babban darakta har yanzu yana aiki da baƙon sihiri ga masu sauraro don tsoratar da mu duka.

(Hakkin hoto na FictionFan Littafin dubawa)

Haɗin haɗin gwanon Perkins, Hitchcock da Leigh sun ƙarfafa sabon salo mai sauƙi. Wani nau'in 'yarta, Jamie Lee Curtis, zai kara tasiri a cikin wani ɗan fim ɗin da ake kira Halloween.

Bari mu zama masu gaskiya a nan. Ba tare da Janet Leigh ta yi rawar gani ba a cikin Psycho, fim ɗin ba zai yi aiki ba. Bayan duk wannan, wanene kuma Norman Bates zai iya yin kutse har sai da ta ɓace daga rubutun? Tabbatar wani zai iya yunƙurin rawar, amma ya Allahna kamar yadda sakewa ya tabbatar, aikin Leigh ba shi da sakewa.

Shin ina cewa ta dauki fim din? Ee, nine. Koda bayan halinta mai ban tsoro kisan nata kasancewarta har yanzu yana bayyane a duk sauran fim ɗin. Leigh ta sami nasarar ɗaukar fim ɗaya kuma ta ƙirƙiri tarihin ban tsoro na ban mamaki, wasan kwaikwayon wanda muke bin ta godiya har tsawon rayuwa.

Shin zai iya zama cewa ba tare da matsayinta a cikin Hitchcock's Psycho yanayin kisan kai ba zai faru ba har sai daga baya, idan kuwa? A hanyoyi biyu yiwu a.

Da fari dai, Psycho ya ba masu sauraro dandano na mahaukatan da ke amfani da wuka waɗanda suka bi diddigin kyawawan kayan ado lokacin da suke cikin mawuyacin hali.

Abu na biyu, Leigh a zahiri ta haifi gunki. Shekaru bayan Psycho, a cikin John Carpenter's Halloween, Curtis ta ɗauki alƙawarin mahaifiyarta kuma ta ci gaba da yin abin da ya dace da nata. Wanda ya shafi rayuwar kowane mai sha'awar ban tsoro tun.

Uwa da ɗiya za su fito tare a kan allo a cikin wani mummunan yanayin gargajiya - kuma fim ɗin da na fi so da fatalwa - The Fog. Labari mai rama mai ban tsoro game da bala'in da ke lulluɓe a cikin zurfin abubuwan gaibu.

(Ladabi da fim.org)

Za mu ga uwa da ɗiyarta sun haɗu sau ɗaya tare da cika shekaru ashirin na Halloween, H20. Har ilayau Jamie Lee Curtis ta sake maimaita matsayinta na Laurie Strode, amma a wannan karon ba a matsayin mai kula da yara ba, amma a matsayin uwa mai fafutuka don rayuwar ɗanta a kan ɗan'uwanta mai kisan kai, Michael Myers.

Zai zama kamar tsoro ya gudana a cikin danginsu ta fuskar allo da kashewa. Waɗannan matan masu ban mamaki ba za su iya taimaka mana kawai su sa mu ihu ba, kuma muna ƙaunace su da ita.

Janet Leigh zai kasance shekaru 90 a wannan shekara. Gudummawar da take bayarwa ga firgici ba shi da kima. Abin baƙin ciki, ta mutu tana da shekaru 77, tare da shiga cikin manyan martaba na sarauniya irin ta Fay Wray, amma gadonta zai fi mu duka.

Bita na 'Yaƙin Basasa': Shin Ya cancanci Kallo?

Danna don yin sharhi

Dole ne ku shiga ciki don sanya ra'ayi Shiga

Leave a Reply

Movies

Fim ɗin 'Mummunan Matattu' Franchise Samun Sabbin Kayayyaki Biyu

Published

on

Haɗari ne ga Fede Alvarez don sake yin abin ban tsoro na Sam Raimi The Tir Matattu a cikin 2013, amma wannan haɗarin ya biya kuma haka ma abin da ya biyo baya na ruhaniya Muguwar Matattu Tashi a cikin 2023. Yanzu Deadline yana ba da rahoton cewa jerin suna samun, ba ɗaya ba, amma biyu sabobin shiga.

Mun riga mun san game da Sebastien Vaniček Fim mai zuwa wanda ya shiga cikin duniyar Matattu kuma yakamata ya zama mabiyi mai kyau ga sabon fim ɗin, amma muna faɗaɗa hakan. Francis Galluppi da kuma Hotunan Gidan Fatalwa suna yin aikin kashe-kashe da aka saita a sararin samaniyar Raimi bisa tushen wani sunan Galluppi yafada ma Raimi da kansa. Wannan ra'ayi ana kiyaye shi a ɓoye.

Muguwar Matattu Tashi

"Francis Galluppi mai ba da labari ne wanda ya san lokacin da zai sa mu jira cikin tashin hankali da kuma lokacin da zai same mu da tashin hankali," Raimi ya gaya wa Deadline. "Shi darakta ne wanda ke nuna iko da ba a saba gani ba a farkon fasalinsa."

Wannan fasalin yana da take Tasha Karshe A gundumar Yuma wanda zai saki wasan kwaikwayo a Amurka a ranar 4 ga Mayu. Ya biyo bayan wani ɗan kasuwa mai balaguro, "wanda aka makale a wurin hutawar Arizona na karkara," kuma "an jefa shi cikin mummunan yanayin garkuwa da zuwan 'yan fashin banki biyu ba tare da damuwa game da yin amfani da zalunci ba. -ko sanyi, karfe mai kauri-domin kare dukiyarsu da ta zubar da jini.”

Galluppi daraktan gajeren wando sci-fi/horror shorts ne wanda ya lashe lambar yabo wanda ayyukan yabo sun hada da. Babban Hamada Jahannama da kuma Aikin Gemini. Kuna iya duba cikakken gyaran Babban Hamada Jahannama da teaser don Gemini A kasa:

Babban Hamada Jahannama
Aikin Gemini

Bita na 'Yaƙin Basasa': Shin Ya cancanci Kallo?

Ci gaba Karatun

Movies

'Mutumin da Ba a Ganuwa 2' Yana "Kusa da Abin da Ya Kasance" Ya Faru

Published

on

Elisabeth Moss a cikin wata magana mai kyau da tunani ya ce a cikin wata hira domin Murnar Bakin Ciki Cikin Rudani cewa ko da yake an sami wasu batutuwan kayan aiki don yin Mutumin da ba a iya gani 2 akwai bege a sararin sama.

Podcast mai masaukin baki Josh Horowitz ne adam wata tambaya game da bin da kuma idan Moss da darakta Leigh Whannell ne adam wata sun kasance kusa da tsaga mafita don yin shi. Moss ya yi murmushi ya ce "Mun fi kusa da mu fiye da yadda muka taba samun murkushe shi." Kuna iya ganin martanin ta a wurin 35:52 yi alama a cikin bidiyon da ke ƙasa.

Murnar Bakin Ciki Cikin Rudani

Whannell a halin yanzu yana New Zealand yana yin wani fim ɗin dodo don Universal, Wolf Man, wanda zai iya zama tartsatsin da ke kunna ra'ayi na duniya mai cike da damuwa wanda bai sami wani tasiri ba tun lokacin da Tom Cruise ya gaza yin ƙoƙari na tadawa. A mummy.

Hakanan, a cikin bidiyon podcast, Moss ta ce ita ce ba a cikin Wolf Man fim don haka duk wani hasashe cewa aikin giciye ne ya bar shi a iska.

A halin yanzu, Universal Studios yana tsakiyar gina gidan hants na shekara-shekara a ciki Las Vegas wanda zai baje kolin wasu dodanni na cinematic na gargajiya. Dangane da halarta, wannan na iya zama haɓakar ɗakin studio don samun masu sauraro da ke sha'awar halittarsu ta IP sau ɗaya kuma don samun ƙarin fina-finai da aka yi akan su.

Ana shirin buɗe aikin Las Vegas a cikin 2025, wanda ya zo daidai da sabon wurin shakatawar da suka dace a Orlando da ake kira duniya almara.

Bita na 'Yaƙin Basasa': Shin Ya cancanci Kallo?

Ci gaba Karatun

Labarai

Jake Gyllenhaal's Thriller's Presumed Innocent' ya Samu Ranar Sakin Farko

Published

on

Jake gyllenhaal ya ɗauka ba shi da laifi

Jake Gyllenhaal's Limited jerin Zaton mara laifi yana faduwa akan AppleTV+ a ranar 12 ga Yuni maimakon 14 ga Yuni kamar yadda aka tsara tun farko. Tauraron, wanda Road Road sake yi yana da ya kawo sake dubawa masu gauraya akan Amazon Prime, yana rungumar ƙaramin allo a karon farko tun bayan bayyanarsa Kisa: Rayuwa akan Titin a 1994.

Jake Gyllenhaal a cikin 'Presumed Innocent'

Zaton mara laifi ake samar da shi David E. Kelly, JJ Abrams' Bad Robot, Da kuma Warner Bros. Yana da karbuwa na fim ɗin Scott Turow na 1990 wanda Harrison Ford ya taka lauya yana aiki sau biyu a matsayin mai bincike da ke neman wanda ya kashe abokin aikinsa.

Waɗannan nau'ikan abubuwan ban sha'awa masu ban sha'awa sun shahara a cikin 90s kuma galibi suna ɗauke da ƙarshen karkacewa. Ga trailer na asali:

Bisa lafazin akan ranar ƙarshe, Zaton mara laifi baya nisa daga tushen kayan: “…da Zaton mara laifi jerin za su binciko sha'awa, jima'i, siyasa da iko da iyakoki na soyayya yayin da wanda ake tuhuma ke yaƙi don haɗa danginsa da aure tare."

Na gaba ga Gyllenhaal shine Guy Ritchie aikin fim mai taken A cikin Grey wanda aka shirya za a sake shi a watan Janairun 2025.

Zaton mara laifi Silsilar iyaka ce ta kashi takwas da aka saita don yawo akan AppleTV+ daga Yuni 12.

Bita na 'Yaƙin Basasa': Shin Ya cancanci Kallo?

Ci gaba Karatun