Haɗawa tare da mu

Labarai

8 Mafi Kyawun Fim na 2018- Tony Runco's Picks

Published

on

Idan wannan shekara ya koya wa magoya baya tsoro, komai 2018 ne ya samar da mafi kyawun labaru na asali waɗanda jinsi ya gani a cikin dogon lokaci. Tare da haruffa da yawa da za'a iya mantawa dasu da kuma wasan kwaikwayon da aka nuna akan babban allo (kazalika da yalwar asalin asalin Netflix da aka saki), babban kalubale ne yanke shawarar waɗanne ne suka fi fice akan sauran.

Duk da yake har yanzu akwai wasu lakabi guda biyu da na yi nadama har yanzu ban kalle su ba (a'a, da rashin alheri ban ga Suspiria ba tukuna), Na tattara jerin fina-finai 8 na ban tsoro da na FARU wanda na Faranta wa rai a wannan shekarar.

8. Baƙi: Ganima da Dare

https://www.youtube.com/watch?v=lUeGU-lTlA0

Psychowararrun masanan uku sun dawo! Baƙi: Ganima a Dare ya biyo bayan wasu iyalai guda huɗu da ke zama a filin shakatawa na maraice. Tunanin cewa su kaɗai ne, lokaci ne kawai kafin waɗanda suka yi kisan abin rufe fuska su fara farauta da farautar abincinsu.

Duk da yake zan yarda da cewa har yanzu ina tunanin fim na farko ya cika ɗan naushi, Ganima a Dare har yanzu yana aiwatar da damuwar da ake nunawa game da “me za ku yi idan bak’o masu kisan kai suka rinka bi ku?” Idan ba wani abu ba, wannan fim ɗin ya cancanci kallon filin wanka shi kaɗai! Hasken wuta da sauti suna dacewa da yanayin daidai.

7. Gado

Bayan mahaifiyarta da ke fama da tabin hankali ta mutu, Annie da iyalinta masu baƙin ciki sun fara samun abubuwan damuwa da na allahntaka waɗanda ƙila za a iya danganta su da zuriyar zurfin zurfin dangin.

Raba fim ne da ya rarraba masu kallo. Da yawa sun same shi ya zama abin firgita gaba ɗaya da rashin tsoro a yayin, yayin da wasu kuma suka koka game da wannan rashin “fargabar” da makircin motsi a hankali. Da kaina, na yaba da gaskiyar cewa marubutan ba su cika ba da tsoro ba game da tsalle-tsalle, kuma sun gano yadda hankali ke bayyana hankali na dangi a hankali sosai (kamar Mayya).

6. Kyamara

Lola wata 'yar kamala ce mai son cika buri wacce ke kan hanya ta zama mafi yawan sha'awar jima'i ga duk masu kallon ta. Amma lokacin da ainihin kwatancen kanta ya sami iko akan asusunta da mabiyanta na gaba, ainihin Lola dole ne ya tsara hanyar da zata dawo da martabarta tun kafin lokaci ya kure.

Tare da nuna sha'awar zamani game da abubuwan so, bin, da ra'ayoyi, Cam ɗauki hanya ta musamman don ƙirƙirar abubuwan birgewa na gani wanda ke nuna yadda tasirin kafofin watsa labarun ke da haɗari. Duk da yake ƙarshen bai warware yadda nake fata ba, shakkar fim ɗin ta ci gaba a koyaushe kuma an tallafa ta da kyakkyawan aiki daga Madeline Brewer. Wannan tabbas ya cancanci kallo!

5. Halloween

Shekaru 40 kenan da Michael Myers ya lalata Haddonfield a ƙarshe, kuma Laurie Strode tana ta shirya kanta da iyalinta don dawowar dawowar sa ba makawa tun daga lokacin. Amma lokacin da bas din jigilarsa ta fadi kuma ta sake Michael a wani mummunan kisan kai, Laurie dole ne ya sake fuskantar 'The Shape' a cikin fatan kashe shi sau ɗaya da duka.

An yi niyya ta zama jerin kai tsaye zuwa ga asalin 1978 na asali, Halloween haɗe da labarin zamani na zamani tare da tsohuwar sautin sklas. Darakta David Gordon Green ya yi rawar gani na girmamawa ga asalin, yayin da yake ci gaba da kasancewa da magoya baya masu ban tsoro da tsundumawa a gefen kujerun su (wanda ba shi da sauki a yanzu yanzu). Kada ku shiga cikinsa kuna kwatanta shi da asalin, amma kuyi godiya saboda abin da aka nufa ya kasance.

4. Manzo

A cikin shekarar 1905, Thomas Richardson ya tsinci kansa yana tafiya zuwa wani tsibiri da ba kowa don tseratar da 'yar uwarsa da aka sace daga wata tsafi mai ban mamaki. Bayan isowarsa, Thomas ya fara fahimtar halin bakin ciki na masu tsattsauran ra'ayi na addini, da kuma dalilin da ya sa suka nemi irin wannan babban fansa don dawowar 'yar'uwarsa.

Marubuci kuma darekta Gareth Evans (Harin) bugawa Manzo daga wurin shakatawa Abubuwan kallo suna da ban mamaki kuma sautin waƙar ya dace da saurin da sautin sosai. Fim din ya tuna min da wani cakudewa tsakanin Kauyen da kuma Mayya, amma ya fi duka biyu ban tsoro. Abin farinciki ne koyaushe ganin mai tasowa zuwa nau'in ban tsoro wanda ke haifar da irin wannan labarin abin tunawa mai ban mamaki!

3. Ibadah

Abokan kawancen kwaleji guda huɗu sun sake haɗuwa don girmama ƙawayen abokinsu da suka mutu don yin yawo a cikin dazuzzukan arewacin Sweden. Bayan yanke shawara don cire gajerar hanya daga hanyar da aka doke da kuma shiga cikin gandun dajin nan da nan, ƙungiyar ba da daɗewa ba ta fahimci cewa kasancewar su manyan mutane, masu ba da tsoro.

Da shimfidar wuri da kuma cinematography ga Na al'ada suna da kyau sosai. Yin wasan abin gaskatawa ne, kuma ƙarshen ya juya wannan tunanin mai birgeni mai birgewa zuwa mafi kyawun fasalin-fasali. An tunatar da ni duk sassan da na fi so na Aikin Blair Witch, haɗe tare da kyan gani da ƙirar sauti. Duba wannan akan Netflix ASAP!

2. Wuri Mai Nutsuwa

A cikin duniyar da halittun da ke cin mutum tare da jin ɗimbin magana ke faɗar game da su, shirun gaske zinare ne. Iyaye biyu suna yin duk abin da ya kamata don kiyaye iyalinsu cikin aminci da shiru kamar yadda zai yiwu, amma har ma da ƙaramar ƙara za ta iya tabbatar da cewa ta mutu.

John Krasinski da Emily Blunt sun nuna wasu kyawawan abubuwan tsinkewa a ciki Wurin zama Cikin nutsuwa. Ba tare da ambatonsa ba, jagora da rubuce-rubucen rubuce-rubuce na Krisinski ya tabbatar da cewa yana da ƙarfi da za a lasafta shi a cikin daula mai ban tsoro. Ni babban masoyin finafinai ne na dodo, kuma wannan ya sa ni cikin damuwa har zuwa ƙarshe. Idan wannan fim din bai ci Kyautar Kwalejin don Kyakkyawar Haɗa Sauti ba, zan yi mamaki.

1. Mandy

Nicolas Cage tauraruwa a cikin wannan kyakkyawan abin birgewa game da ma'aurata da ke zaune a keɓe a cikin dazuzzuka, lokacin da rayuwar hippie da ƙawayensu masu aljannu ke yi wa rayukansu juyayi.

Na taba fada a baya, kuma zan sake fada… hanyar da zan iya bayyana wannan fim din, ita ce idan Hellraiser, Suspiria, Da kuma Runan gudu ya sami ɗa tare da dangin Manson, sannan wannan jaririn ya yi tan na acid tare da shi Nicolas CageWas An tsotse ni cikin wannan fim din daga farko har zuwa ƙarshe, kuma ya fice sosai a matsayin fim ɗin da na fi so na 2018.

Daraja Mai Girma: 14 kyamarori, Akwatin Bird, kuma mai yiwuwa Overlord (duk da cewa ban ganta ba tukuna).

Tabbatar barin sharhi yana gaya mana abin da kuke tunani akan jerinmu, kuma ku bi mu don duk labaranku da sabuntawa akan duk abin da ya shafi tsoro!

Saurari 'Ido Kan Podcast'

Saurari 'Ido Kan Podcast'

Danna don yin sharhi

Dole ne ku shiga ciki don sanya ra'ayi Shiga

Leave a Reply

Movies

Wani Fim Mai Creepy gizo-gizo Ya Buga Shudder A Wannan Watan

Published

on

Kyakkyawan fina-finan gizo-gizo su ne jigo a wannan shekara. Na farko, muna da Sting sannan akwai An kamu da cutar. Tsohon har yanzu yana cikin gidajen wasan kwaikwayo kuma na ƙarshe yana zuwa Shuru lokacin da na fara Afrilu 26.

An kamu da cutar yana samun wasu kyawawan bita. Mutane suna cewa ba wai kawai wani babban abin halitta ba ne har ma da sharhin zamantakewa kan wariyar launin fata a Faransa.

A cewar IMDbMarubuci/darekta Sébastien Vanicek yana neman ra'ayoyi game da wariyar da baƙar fata da Larabawa suke fuskanta a Faransa, kuma hakan ya kai shi ga gizo-gizo, wanda ba a taɓa samun maraba a cikin gidaje; a duk lokacin da aka gan su, sai a yi ta swat. Kamar yadda duk wanda ke cikin labarin (mutane da gizo-gizo) al'umma ke ɗaukarsa tamkar miyagu, taken ya zo masa a zahiri.

Shuru ya zama ma'aunin gwal don yawo abun tsoro. Tun daga 2016, sabis ɗin yana ba wa magoya baya babban ɗakin karatu na nau'ikan fina-finai. a cikin 2017, sun fara yaɗa abun ciki na musamman.

Tun daga wannan lokacin Shudder ya zama gidan wuta a cikin da'irar bikin fina-finai, sayen haƙƙin rarrabawa ga fina-finai, ko kuma kawai samar da wasu nasu. Kamar Netflix, suna ba da fim ɗan gajeren wasan wasan kwaikwayo kafin ƙara shi zuwa ɗakin karatu na musamman don masu biyan kuɗi.

Dare Da Shaidan babban misali ne. An sake shi da wasan kwaikwayo a ranar 22 ga Maris kuma za a fara yawo akan dandamali daga ranar 19 ga Afrilu.

Duk da yake ba a samun kugi ɗaya kamar Late Night, An kamu da cutar shine bikin da aka fi so kuma mutane da yawa sun ce idan kuna fama da arachnophobia, kuna iya so ku kula kafin kallon shi.

An kamu da cutar

Bisa ga taƙaitaccen bayani, babban jigon mu, Kalib yana cika shekaru 30 kuma yana magance wasu matsalolin iyali. “Yana fada da ‘yar uwarsa akan gado kuma ya yanke alaka da babban abokinsa. Dabbobi masu ban sha'awa sun burge shi, ya sami gizo-gizo mai dafi a cikin shago ya dawo da ita gidansa. Yana ɗaukar ɗan lokaci kaɗan don gizo-gizo ya tsere ya hayayyafa, yana mai da dukan ginin zuwa tarkon yanar gizo mai ban tsoro. Zabin Kaleb da abokansa shine su nemo mafita su tsira.”

Fim ɗin zai kasance don kallo akan farawa Shudder Afrilu 26.

Saurari 'Ido Kan Podcast'

Saurari 'Ido Kan Podcast'

Ci gaba Karatun

Movies

Sashe Concert, Sashe na Tsoron Fim ɗin M. Night Shyamalan 'Trap' Trailer An Saki

Published

on

A gaskiya shyamalan form, ya kafa fim dinsa tarkon a cikin yanayin zamantakewar da ba mu da tabbacin abin da ke faruwa. Da fatan, akwai karkacewa a karshen. Bugu da ƙari, muna fatan ya fi wanda ke cikin fim ɗinsa na 2021 mai rarraba Tsohon.

Tirela da alama yana ba da yawa, amma, kamar yadda yake a baya, ba za ku iya dogara da tirelan nasa ba saboda yawanci jajayen herring ne kuma ana haɗe ku don tunanin wata hanya. Misali, fim dinsa Kba a Cabin ya sha bamban da abin da tirelar ta nuna kuma da ba ka karanta littafin da aka gina fim ɗin a kansa ba, kamar a makance ne.

Makircin don tarkon ana yi masa lakabi da “kwarewa” kuma ba mu da tabbacin abin da hakan ke nufi. Idan za mu yi hasashe bisa tirelar, fim ɗin kide-kide ne da aka naɗe da wani abin ban tsoro. Akwai ainihin waƙoƙin da Saleka ya yi, wanda ke buga Lady Raven, irin na Taylor Swift/Lady Gaga hybrid. Har ma sun kafa a Lady Raven gidan yanar gizone don kara rudu.

Ga sabon trailer:

Bisa ga taƙaitaccen bayani, uba ya kai 'yarsa zuwa ɗaya daga cikin ɗimbin kide-kide na Lady Raven, "inda suka fahimci cewa suna tsakiyar wani lamari mai duhu da muni."

M. Night Shyamalan ne ya rubuta kuma ya ba da umarni, tarkon taurari Josh Hartnett, Ariel Donoghue, Saleka Shyamalan, Hayley Mills da Allison Pill. Ashwin Rajan, Marc Bienstock da M. Night Shyamalan ne suka shirya fim ɗin. Babban mai gabatarwa shine Steven Schneider.

Saurari 'Ido Kan Podcast'

Saurari 'Ido Kan Podcast'

Ci gaba Karatun

Labarai

Wata Mata Ta Kawo Gawar Banki Domin Sa hannun Takardun Lamuni

Published

on

Gargadi: Wannan labari ne mai tada hankali.

Dole ne ku zama kyawawan matsananciyar neman kuɗi don yin abin da wannan mata 'yar Brazil ta yi a banki don samun lamuni. Ta hau sabuwar gawar don amincewa da kwangilar da alama ma'aikatan bankin ba za su lura ba. Sun yi.

Wannan labari mai ban mamaki da ban mamaki ya zo ta hanyar ScreenGeek wani nishadi dijital bugu. Sun rubuta cewa wata mata mai suna Erika de Souza Vieira Nunes ta tura wani mutum da ta bayyana a matsayin kawunta zuwa banki tana rokonsa ya sanya hannu kan takardun lamuni akan dala 3,400. 

Idan kuna jin daɗi ko kuma a sauƙaƙe ku, ku sani cewa bidiyon da aka ɗauka na yanayin yana da damuwa. 

Babban cibiyar kasuwanci ta Latin Amurka, TV Globo, ta ba da rahoto game da laifin, kuma bisa ga ScreenGeek wannan shine abin da Nunes ya faɗi a cikin Portuguese yayin ƙoƙarin ciniki. 

“Uncle kana kula? Dole ne ku sanya hannu [kwangilar lamuni]. Idan ba ku sanya hannu ba, babu wata hanya, saboda ba zan iya sanya hannu a madadinku ba!”

Sai ta ƙara da cewa: “Ka sa hannu don ka rage mini ciwon kai; Ba zan iya kara jurewa ba." 

Da farko muna tunanin hakan na iya zama yaudara, amma a cewar 'yan sandan Brazil, kawun, Paulo Roberto Braga mai shekaru 68 ya rasu a safiyar ranar.

 “Ta yi ƙoƙarin nuna sa hannun sa na neman rancen. Ya shiga bankin ya riga ya rasu, "in ji shugaban 'yan sanda Fábio Luiz a wata hira da ya yi da shi TV Globe. "Babban fifikonmu shine mu ci gaba da bincike don gano wasu 'yan uwa da kuma tattara ƙarin bayani game da wannan lamuni."

Idan Nunes da aka samu da laifi zai iya fuskantar zaman gidan yari bisa zargin zamba, almubazzaranci, da kuma wulakanta gawa.

Saurari 'Ido Kan Podcast'

Saurari 'Ido Kan Podcast'

Ci gaba Karatun